ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਪੁਲਸ ਨੇ 30 ਟਨ ਸੋਨਾ ਕੀਤਾ ਜ਼ਬਤ, 20 ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਏ ਦੋਸ਼

ਸਿਡਨੀ- ਪੱਛਮੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚ ਪੁਲਸ ਨੇ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਬਾਈਕੀ ਗੈਂਗ ਦੀ ਇਕ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ 20 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ 30 ਟਨ ਸੋਨੇ ਦੇ ਧਾਤ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਕਤ ਗੈਂਗ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਅਤੇ ਡਰੱਗ ਸੰਚਾਲਨ ਲਈ ਚੋਰੀ ਹੋਏ ਧਾਤ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਸੀ।

ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੰਗਠਿਤ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ “ਸ਼ੌਕੀਆ ਰਿਫਾਇਨਰੀ” ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਕਲਗੂਰਲੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੀਆਂ ਮਾਈਨਿੰਗ ਸਾਈਟਾਂ ਤੋਂ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੋਨੇ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਧਾਤੂ ਚੋਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੱਛਮੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪੁਲਸ ਮੰਤਰੀ ਪੌਲ ਪਪਾਲੀਆ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਏ ਗਏ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਕਥਿਤ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਨੂੰ “ਸੁਆਰਥੀ ਅਤੇ ਮੂਰਖਤਾਪੂਰਨ” ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਹ ਦੋਸ਼ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੱਗੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਲਈ ਕਲਗੂਰਲੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ‘ਗੋਲਡ ਸਟੀਲਿੰਗ ਡਿਟੈਕਸ਼ਨ ਯੂਨਿਟ’ ਦੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਸ ਅਤੇ ਪਰਥ ਦੇ ਗੈਂਗ ਕ੍ਰਾਈਮ ਸਕੁਐਡ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ।