2 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਹੋਵੇਗੀ ਸਜ਼ਾ !

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇਕ ਯਹੂਦੀ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨੂੰ ਦੋ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿਚ 24 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਰਾਜ ਦੀ ਜਿਊਰੀ ਦੁਆਰਾ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਲਕਾ ਲੀਫਰ ਨੂੰ ਕਿਹੜੀ ਸਜ਼ਾ ਮਿਲਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਤੀਜੇ ਦਿਨ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜੱਜ ਮਾਰਕ ਗੈਂਬਲ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੀ ਤਾਰੀਖ਼ ਤੈਅ ਕੀਤੀ। ਲੀਫਰ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਲੜਾਈ ਦਾ ਅੰਤਮ ਅਧਿਆਏ ਹੈ।

ਲੀਫਰ ਨੇ 2003 ਅਤੇ 2007 ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਿਸਟਰਜ਼ ਦਾਸੀ ਅਰਲਿਕ ਅਤੇ ਐਲੀ ਸੈਪਰ ਨਾਲ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਕੀਤਾ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਮੈਲਬੌਰਨ ਦੇ ਅਲਟਰਾ-ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਐਡਾਸ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਸਕੂਲ ਫਾਰ ਕੁੜੀਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸੀ। ਏਰਲਿਕ 14 ਅਤੇ ਸੈਪਰ 12 ਸਾਲ ਦੀ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਲੀਫਰ 2000 ਵਿੱਚ ਧਰਮ ਦੇ ਮੁਖੀ ਵਜੋਂ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਤੋਂ ਆਈ ਸੀ। ਸਿਸਟਰਜ਼ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਾਲਤ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਲੀਫਰ ਦੁਆਰਾ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਟੁੱਟ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਘਟਨਾ ਦਰਦਨਾਕ ਸੀ। ਲੀਫਰ 2008 ਵਿੱਚ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਵਾਪਸ ਆ ਗਈ ਕਿਉਂਕਿ ਦੋਸ਼ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਸਨ ਅਤੇ 2014 ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਜਨਵਰੀ 2021 ਤੱਕ ਯੇਰੂਸ਼ਲਮ ਅਦਾਲਤਾਂ ਰਾਹੀਂ ਉਸ ਦੀ ਹਵਾਲਗੀ ਲਈ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਨੇ ਲੜਾਈ ਲੜੀ ਸੀ। ਤੇਲ ਅਵੀਵ ਵਿੱਚ ਜਨਮੀ ਅੱਠ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਪਰਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।