ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨਿਊਜਰਸੀ ਸੂਬੇ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਹੋਬੋਕਨ ਦੇ ਸ਼ਾਪਰਾਇਟ ਨਾਂ ਦੇ ਸਟੋਰ ਤੋ ਦੋ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀਆਂ ਵਿਦਿਆਰਥਣਾਂ ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਹੇਠ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਨਿਊਜਰਸੀ , 23 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)-ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਨਿਊਜਰਸੀ ਸੂਬੇ ਇੱਕ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਮਾਲ ਸ਼ਾਪਰਾਇਟ ਨਾਂ ਦੇ ਸਟੋਰ ਤੋ ਦੋ ਤੇਲਗੂ ਮੂਲ ਦੀਆਂ ਵਿਦਿਆਥਣਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸਟੋਰ ਚ’ ਚੋਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਜੁਰਮ ਹੇਠ ਨਿਊਜਰਸੀ ਦੀ ਹੋਬੇਕਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜੋ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਆਈਆ ਹਨ।ਅਤੇ ਦੋਨੇ ਤੇਲਗੂ ਕੁੜੀਆਂ ਹਨ। ਨਿਊਜਰਸੀ ‘ਚ ਪੜ੍ਹਦੇ ਦੋਵੇਂ ਹੋਬੇਕਨ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਸ਼ਾਪਰਾਈਟ ਨਾਂ ਦੀ ਸੁਪਰਮਾਰਕੀਟ ‘ਚ ਗਈਆ ਸਨ। ਇਸ ਮਾਲ ‘ਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਬਿੱਲ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਚਲੇ ਗਏ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਸਾਰੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਬਿੱਲ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕੁਝ ਨਹੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਜਿੰਨਾਂ ਦੀ ਇਕ ਵੀਡੀੳ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸੁਪਰਮਾਰਕੀਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਾਮਾਨ ਲਈ ਖੁਦ ਬਿਲ ਦੇਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਾਂਗ ਇੱਥੇ ਕੋਈ ਭੁਗਤਾਨ ਕਾਊਂਟਰ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਸਵੈ-ਚੈੱਕ ਇਨ ਵਿਧੀ ਵਿੱਚ, ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰੀਆਂ ਆਈਟਮਾਂ ਲਈ ਕਿਯੂ.ਆਰ ਕੋਡ ਨੂੰ ਸਕੈਨ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਿਲਿੰਗ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਰੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਸਟੋਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਵੱਲੋਂ ਸੀਸੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਰਾਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਇਹ ਦੋ ਤੇਲਗੂ ਕੁੜੀਆਂ ਕਾਹਲੀ ਵਿੱਚ ਸਨ। ਹੋਬੇਕਨ ਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਪਰਾਈਟ ਸੁਪਰਮਾਰਕੀਟ ਜੋ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵਾਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੇ ਕਿਊਆਰ ਕੋਡ ਨੂੰ ਸਕੈਨ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਹੀ ਕੁਝ ਸਾਮਾਨ ਪੈਕ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉੱਥੇ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸੀਸੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਤੁਰੰਤ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਅਤੇ ਗੁੰਟੂਰ ਦੀਆਂ 20 ਅਤੇ 22 ਸਾਲ ਉਮਰ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋ ਕੁੜੀਆਂ ਨੇ ਸੱਚਮੁੱਚ ਕੁਝ ਗਲਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਯਕੀਨਨ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ।

ਬਿਲਿੰਗ ਖੁਦ ਹੀ ਕਰਨੀ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਜਲਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਬਿਲਿੰਗ ਨਾ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜਦੋਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਆਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਗਲਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਭੁੱਲ ਗਈਆ ਹਨ।ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਪਹੁੰਚੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਬਿਲਿੰਗ ਵਿੱਚ ਗੁੰਮ ਆਈਟਮਾਂ ਲਈ ਦੁੱਗਣੇ ਪੈਸੇ ਵੀ ਅਦਾ ਕਰ ਦੇਣਗੀਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮੀਆਂ ਨੇ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਲਿਖਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਭਵਿੱਖ ‘ਚ ਸ਼ੋਪਰੀਟ ਮਾਲ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਆਉਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉੱਥੇ ਖਰੀਦਦਾਰੀ ਕਰਨਗੀਆਂ। ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਹਾਮੀ ਭਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਦਿੱਤਾ। ਫਿਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਿੱਟਾ ਕੱਢਿਆ ਕਿ ਜੋ ਹੋਇਆ ਉਹ ਗਲਤ ਸੀ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਚੋਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਲੜਕੀਆਂ ਸਟੀਵਨਜ਼ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਤੋਂ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰਤ ਤੋ ਨਿਊਜਰਸੀ, ਅਮਰੀਕਾ ਆਈਆਂ ਸਨ।