ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਪੈਨੀ ਵੋਂਗ ਨੇ ਰਚਾਇਆ ਵਿਆਹ, ਫੋਟੋ ਕੀਤੀ ਸ਼ੇਅਰ

ਸਿਡਨੀ- ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਪੇਨੀ ਵੋਂਗ, ਜੋ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਖੁੱਲ੍ਹੇਆਮ ਸਮਲਿੰਗੀ ਮਹਿਲਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਹਨ, ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਾਥੀ ਸੋਫੀ ਅਲੋਚੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ। ਵੋਂਗ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਵਿਚ ਅਤੇ ਫੁੱਲਾਂ ਦਾ ਗੁਲਦਸਤਾ ਫੜੇ ਹੋਏ ਆਪਣੀ ਅਤੇ ਅਲੌਚੇ ਦੀ ਫੋਟੋ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ,”ਸਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡਾ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਇਸ ਖਾਸ ਦਿਨ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ”।

ਦਿ ਸਿਡਨੀ ਮਾਰਨਿੰਗ ਹੇਰਾਲਡ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਵੋਂਗ ਅਤੇ ਅਲੌਚੇ ਲਗਭਗ ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਇਕੱਠੇ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਦੱਖਣੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਐਡੀਲੇਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਈਨਰੀ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬੰਧਨ ਵਿੱਚ ਬੱਝ ਗਏ। ਵੋਂਗ ਸੈਨੇਟ ਵਿੱਚ ਦੱਖਣੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਰਾਜ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। 2002 ਤੋਂ ਇੱਕ ਲੇਬਰ ਸੈਨੇਟਰ, ਵੋਂਗ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਕੈਬਨਿਟ ਵਿੱਚ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪਹਿਲੇ ਏਸ਼ੀਆਈ ਮੂਲ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਹਨ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ 2017 ਵਿੱਚ ਸਮਲਿੰਗੀ ਵਿਆਹ ਕਾਨੂੰਨੀ ਬਣ ਗਿਆ, ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਵੱਡੀ ਉਪਲਬਧੀ ਸੀ ਜਿੱਥੇ 1997 ਤੱਕ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਲਿੰਗੀ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਅਪਰਾਧ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।