ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਹੋਈ ਬੇਕਾਬੂ, ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ

ਪੱਛਮੀ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਦੱਖਣ ਪੱਛਮ ਦੇ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਸਬੰਧੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਪਰਥ ਤੋਂ 300 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੱਖਣ ਵਿੱਚ ਮੀਰੁਪ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਕਾਰਨ 2000 ਹੈਕਟੇਅਰ ਖੇਤਰ ਸੜ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਚਲੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਕਾਲਕਪ ਅਤੇ ਕ੍ਰੋਏਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾਵੇ।

ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਡਬਲਯੂਏ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਘਰਾਂ ਲਈ ਸੰਭਾਵਿਤ ਖ਼ਤਰਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਬੁਸ਼ਫਾਇਕ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਚੌਕਸ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ”। ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਡਬਲਯੂਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਈਫਲ ਰੇਂਜ ਰੋਡ ਅਤੇ ਟੈਟਨਹੈਮ ਰੋਡ ਦੇ ਇੰਟਰਸੈਕਸ਼ਨ ਲਈ ਦੱਖਣ ਪੂਰਬ ਵੱਲ ਸਿੱਧੀ ਲਾਈਨ ਅਤੇ ਟੈਟਨਹੈਮ ਰੋਡ ਦੇ ਦੱਖਣ ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਕੈਸ਼ੀਆ ਰੋਡ ਦੇ ਇੰਟਰਸੈਕਸ਼ਨ ਤੱਕ ਵੀ ਖਤਰਾ ਹੈ। ਜਿਹੜੇ ਵਸਨੀਕ ਜਾਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਰੁਕਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣੇ ਅੰਤਮ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕਰਨੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ।