ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸਟੋਰ ਨੂੰ ਲੁੱਟਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਹੇਠ ਗੁਜਰਾਤੀ ਮੂਲ ਦਾ ਆਸ਼ਿਕ ਪਟੇਲ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ‘ਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 01 ਮਾਰਚ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)-ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਸੂਬੇ ਦੇ ਮਾਊਂਟ ਏਅਰੀ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਆਸ਼ਿਕ ਕੁਮਾਰ ਪਟੇਲ ਨਾਂ ਦੇ ਗੁਜਰਾਤੀ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਲੁੱਟ-ਖੋਹ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਉਸ ਤੇ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਆਸ਼ਿਕ ਪਟੇਲ ਨੇ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ ‘ਤੇ ਰੇਲਰੋਡ ਸਟਰੀਟ ‘ਚ ਇਕ ਸਟੋਰ ਨੂੰ ਲੁੱਟਿਆ ਸੀ।ਅਤੇ ਗੰਨ ਦੀ ਨੋਕ ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਸਟੋਰ ਦੇ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਧਮਕਾਇਆ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਹੈਰੀਸਨ ਕਾਉਂਟੀ ਦੇ ਡਿਪਟੀਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਉਸ ਨੂੰ ਅਪਰਾਧ ਦੇ ਸਥਾਨ ਤੋਂ ਭੱਜਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੋਕ ਲਿਆ ਗਿਆ।ਅਤੇ ਲੌਂਗ ਬੀਚ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਨਾਲ ਬਾਅਦ ਦੀ ਜਾਂਚ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਡਕੈਤੀ ਦੇ ਜੁਰਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ, ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਉਸ ਨੂੰ ਫਿਲਹਾਲ ਹੈਰੀਸਨ ਕਾਉਂਟੀ ਅਡਲਟ ਡਿਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ‘ਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਉਸ ਤੇ ਢਾਈ ਲੱਖ ਡਾਲਰ ਦਾ ਮੁਚੱਲਕਾ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਡਕੈਤੀ ਬਹੁਤ ਆਮ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਗੰਭੀਰ ਅਪਰਾਧ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਡਕੈਤੀ ਜਾਂ ਡਕੈਤੀ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਬਚਾਓ ਪੱਖ ਨੂੰ 20 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਉਸ ਸਜ਼ਾ ਦਾ ਅੱਧਾ ਹਿੱਸਾ ਕੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪੈਰੋਲ ਦੇ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਆਮ ਜੁਰਮ ‘ਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਪੰਜ ਤੋਂ ਦਸ ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮੁਚੱਲਕੇ ‘ਤੇ ਰਿਹਾਅ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਆਸ਼ਿਕ ਪਟੇਲ ‘ਤੇ ਢਾਈ ਲੱਖ ਡਾਲਰ ਦਾ ਬਾਂਡ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਕਿੰਨੇ ਗੰਭੀਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਗੁਜਰਾਤੀਆਂ ਦੇ ਸਟੋਰਾਂ ਤੇ ਲੁੱਟ-ਖੋਹ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣ ਦੇ ਕਈ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਕਿਸੇ ਗੁਜਰਾਤੀ ਨੂੰ ਲੁੱਟ-ਖੋਹ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।