ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਤੂਫਾਨ ਨੇ ਮਚਾਈ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ, 9 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਾਂ ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਅਤੇ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਵਿੱਚ ਖਰਾਬ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 9 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੱਖਣੀ ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਦੇ ਤੱਟ ‘ਤੇ ਮੋਰਟਨ ਬੇਅ ‘ਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਖਰਾਬ ਮੌਸਮ ‘ਚ ਇਕ ਕਿਸ਼ਤੀ ਪਲਟਣ ਕਾਰਨ ਤਿੰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਿਸ ਵਿਚ 11 ਲੋਕ ਸਵਾਰ ਸਨ। ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਨੇ ਅੱਠ ਬਚੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਥਿਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਾਇਆ।

ਗੋਲਡ ਕੋਸਟ ਦੇ ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਰਾਤ ਇੱਕ 59 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਦੀ ਇੱਕ ਦਰੱਖਤ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਗੁਆਂਢੀ ਸ਼ਹਿਰ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ 9 ਸਾਲ ਦੀ ਬੱਚੀ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਇੱਕ ਹੜ੍ਹ ਵਾਲੇ ਤੂਫਾਨ ਵਾਲੇ ਡਰੇਨ ਵਿੱਚ ਗਾਇਬ ਹੋਣ ਤੋਂ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲੀ। ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਦੇ ਕਸਬੇ ਜਿਮਪੀ ਦੀ ਮੈਰੀ ਨਦੀ ਵਿੱਚ 40 ਸਾਲਾ ਅਤੇ 46 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ। ਉਹ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਸਟਰਮਵੇਟਰ ਡਰੇਨ ਰਾਹੀਂ ਹੜ੍ਹ ਵਾਲੀ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਵਹਿ ਗਈਆਂ ਤਿੰਨ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਨ। ਇੱਕ ਹੋਰ 46 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹੀ।