ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਪੜ੍ਹਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਹਿਮ ਐਲਾਨ !

ਕੁਝ ਗੈਰ-ਕਿਊਬਿਕ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਟਿਊਸ਼ਨ ਫੀਸ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਲਗਭਗ ਦੁੱਗਣੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਬੋਲਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸਖ਼ਤੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਕਿਊਬਿਕ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਬਾਕੀ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਸਸਤੀ ਸਿੱਖਿਆ ਲਈ ਕਿਊਬਿਕ ਦੀਆਂ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦੀਆਂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਬਸਿਡੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਇਕ ਕਦਮ ਵਜੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸੂਬੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਕਿਊਬਿਕ ਵਿਚ ਪੜ੍ਹਨ ਦੀ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਲਾਗਤ ਇਸ ਵੇਲੇ $8,992 ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਸੂਬੇ ਦੇ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਪਾਸਕੇਲ ਡੇਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਦਲਾਅ ਨਾਲ ਇਹ ਵਧ ਕੇ ਲਗਭਗ $17,000 ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਸਾਰੇ ਵਾਧੂ ਫੰਡ – ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਟਿਊਸ਼ਨ ਫੀਸਾਂ ਦਾ ਅੱਧਾ ਹਿੱਸਾ ਕਿਊਬਿਕ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਪੈਸਾ, ਜਿਸਦੀ ਹਰ ਸਾਲ ਲਗਭਗ $110 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਰਕਮ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਿਊਬਿਕ ਦੀਆਂ ਫ੍ਰੈਂਚ ਭਾਸ਼ਾ ਦੀਆਂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਨੂੰ ਫੰਡ ਦੇਣ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।