ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਰਾਕ ਓਬਾਮਾ ਦੀ ਵੱਡੀ ਧੀ ਮਾਲਿਆ ਜਿਸ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਰਨੇਮ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਕੀ ਹੋਇਆ?

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 27 ਫਰਵਰੀ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ ) ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਰਾਕ ਓਬਾਮਾ ਦੀ ਵੱਡੀ ਧੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਨਾਂ ਰੌਸ਼ਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ੳਬਾਮਾ ਸਰਨੇਮ ਕਿਉ ਛੱਡਿਆ, ਅਜਿਹਾ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ, ਸਾਬਕਾ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਰਾਕ ਓਬਾਮਾ ਬਾਰੇ ਕਹਿਣ ਲਈ ਕੁਝ ਖਾਸ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਸੰਨ 2008 ਤੋਂ 2016 ਤੱਕ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ (ਅਮਰੀਕਾ) ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਵਜੋਂ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਦੋ ਬੇਟੀਆਂ ਮਾਲੀਆ ਅਤੇ ਸਾਸ਼ਾ ਹਨ। ਪਰ ਵੱਡੀ ਬੇਟੀ ਮਾਲਿਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਵਾਂਗ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੀ ਬਜਾਏ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਐਂਟਰੀ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਕ੍ਰਮ ਵਿੱਚ, ਦਿ ਹਾਰਟ ਸ਼ਾਰਟ ਫਿਲਮ ਦੇ ‘ਮੀਟ ਦਿ ਆਰਟਿਸਟ’ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਮਾਲੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਲਘੂ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਲਘੂ ਫਿਲਮ ਦਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ 2024 ਸਨਡੈਂਸ ਫਿਲਮ ਫੈਸਟੀਵਲ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਉਸ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਬਰਾਕ ੳਬਾਮਾ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਮਿਸ਼ੇਲ ੳਬਾਮਾ ਦੋਵੇਂ ਇਸ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋਏ।

ਪਰ ਫਿਰ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਓਬਾਮਾ ਦੀ ਵੱਡੀ ਧੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਂ ਬਦਲ ਲਿਆ ਹੈ। ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਸ਼ੋਅ ਦੇ ਪ੍ਰਸਾਰਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੀਟ ਦ ਆਰਟਿਸਟ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਮਾਲੀਆ ਓਬਾਮਾ ਦੀ ਬਜਾਏ ਮਾਲੀਆ ਐਨ ਸੀ। ਇਹ ਜਾਣਨ ਵਾਲੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹੈਰਾਨ ਹੋਏ। ਕਈਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮਾਲੀਆ ਨੇ 25 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਲੱਭਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਨਾਂ ‘ਓਬਾਮਾ’ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।