ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਕੰਵਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਵਧਾਇਆ ਮਾਣ, ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਬਣੀ ਵਕੀਲ

ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਕੰਵਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਅਨੇਜਾ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦਾ ਮਾਣ ਵਧਾਇਆ ਹੈ। ਕੰਵਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਕੋਲੰਬੀਆ ਵਿੱਚ ਵਕੀਲ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਬਾਰ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਕੀਤੀ। ਬੀਤੇ ਦਿਨ ਉਸਨੇ ਬੈਰਿਸਟਰ ਅਤੇ ਸਾਲੀਸਿਟਰਾਂ ਦੀ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕੀ। ਹੁਣ ਉਹ ਫੈਮਿਲੀ ਲਾਅ ਅਤੇ ਜਨਰਲ ਲਿਟੀਗੇਸ਼ਨ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਅਭਿਆਸ ਕਰੇਗੀ।

ਕੰਵਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਇਕ ਪੋਸਟ ਵੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੋਸਟ ਵਿਚ ਉਸ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਦਿਆਂ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਕੇਟਸ ਫੋਰਡ ਸੋਲ ਅਤੇ ਈਪੀਪੀ ਐੱਲ.ਐੱਲ.ਪੀ. ਤੋਂ ਐਸੋਸੀਏਟ ਵਕੀਲ ਵਜੋਂ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲ ਰਹੀ ਹਾਂ। ਇੱਥੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕੰਵਲਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦਿ ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ ਲਾਅ, ਪਟਿਆਲਾ ਤੋਂ ਬੀ.ਏ., ਐੱਲ.ਐੱਲ.ਬੀ. (ਆਨਰ) ਕੀਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਟਾਟਾ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ ਸੋਸ਼ਲ ਸਾਇੰਸ ਤੋਂ ਮਾਸਟਰ ਆਫ ਲਾਅ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਕੀਤੀ। ਫਿਰ ਉਸ ਨੇ ਪੀਟਰ ਏ. ਅਲਾਰਡ ਆਫ ਲਾਅ ਐਟ ਯੂਬੀਸੀ ਤੋਂ ਵੀ ਮਾਸਟਰ ਆਫ ਲਾਅ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਕੀਤੀ।