ਸ਼ਿਕਾਗੋ ਦੀ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਕਟਰ ਧੋਖਾਧੜ੍ਹੀ ਦੀ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ

ਨਿਊਯਾਰਕ , 3 ਜੁਲਾਈ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)-ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਇਲੀਨੌਇਸ ਸੂਬੇ ਦੀ ਇਕ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਮੋਨਾ ਘੋਸ਼, 51 ਸਾਲ ਨੂੰ ਗੈਰ-ਮੌਜੂਦ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਬਿਲਿੰਗ ਮੈਡੀਕੇਡ ਫਰਾਡ ਜਿਸ ਨੇ ਜਾਅਲੀ ਭਰਪਾਈ ਦੇ ਦਾਅਵਿਆਂ ਲਈ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਕਾਰਡ ਨੂੰ ਜਾਅਲੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਮੰਨਿਆ ਹੈ।ਜਿਸ ਨੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 24 ਲੱਖ ਡਾਲਰ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਸ਼ਿਕਾਗੋ ਦੀ ਇਹ 51 ਸਾਲਾ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਕਟਰ ਮੋਨਾ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਗੈਰ-ਮੌਜੂਦ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਮੈਡੀਕੇਡ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਬੀਮਾਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਿਲਿੰਗ ਕਰਨ ਲਈ ਸੰਘੀ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਨਾਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੋ ਦੋਸ਼ਾਂ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਮੰਨਿਆ ਹੈ।

ਉਸ ਨੂੰ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਯੂ.ਐਸ. ਅਟਾਰਨੀ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡਾ: ਮੋਨਾ ਘੋਸ਼ ਪ੍ਰੋਗਰੈਸਿਵ ਵੂਮੈਨ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਦੀ ਮਾਲਕੀ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਲਈ ਮੈਡੀਕੇਡ, ਟ੍ਰਾਈਕੇਅਰ ਅਤੇ ਕਈ ਹੋਰ ਬੀਮਾਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਇਗੀ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਏ ਹਨ।ਯੂਐਸ ਅਟਾਰਨੀ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਡਾਕਟਰ ਮੋਨਾ ਘੋਸ਼ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਮੰਨਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਅਲੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਲਈ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਕਾਰਡਾਂ ਨੂੰ ਜਾਅਲੀ ਬਣਾਇਆ ਸੀ।

ਇਹ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਕਟਰ, ਜੋ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਜ ਇਲੀਨੋਇਸ ਦੇ ਇਨਵਰਨੇਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਜਿਸ ਨੂੰ 27 ਜੂਨ (ਵੀਰਵਾਰ) ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਦੋ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਰ ਇੱਕ ਸਜ਼ਾਯੋਗ ਅਪਰਾਧ ਦੀ ਵਾਰੰਟੀ ਦੇ ਨਾਲ ਅਤੇ 10 ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ 22 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਏ ਜਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।ਅਮਰੀਕੀ ਅਟਾਰਨੀ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਘੋਸ਼ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਅਦਾਇਗੀ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 2.4 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ, ਭਾਰਤੀ ਕਰੰਸੀ ਜੋ (ਲਗਭਗ 20.03 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਬਣਦੀ ਹੈ।ਉਸ ਲਈ ਉਹ ਜਵਾਬਦੇਹ ਹੈ। ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਅਦਾਲਤ ਸਜ਼ਾ ‘ਤੇ ਅੰਤਿਮ ਰਕਮ ਵੀ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰੇਗੀ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ, ਡਾਕਟਰ ਮੋਨਾ ਘੋਸ਼ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸੰਘੀ ਗ੍ਰੈਂਡ ਜਿਊਰੀ ਨੇ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਸੀ।

ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡਾਕਟਰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਕਲੀਨਿਕ ਨੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ 796,000 ਡਾਲਰ ( ਜੋ ਲਗਭਗ 6.64 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਬਣਦੇ ਹਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਸਨ।ਡਾਕਟਰ ਘੋਸ਼ ‘ਨੂੰ ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ 13 ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਦੋਸ਼ੀ ਹੈ।