ਫਲੋਰਿਡਾ ਰਾਜ ਨੇ USA ਦੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡਾਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਚੀਨੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ ਜਾਇਦਾਦ ਦੀ ਖਰੀਦ ‘ਤੇ ਲਾਈਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 20 ਜੂਨ(ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ )-ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸੂਬੇ ਫਲੋਰੀਡਾ ਨੇ ਯੂ.ਐਸ.ਏ ਦੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਚੀਨੀ ਨਾਗਰਿਕ ਫਲੋਰੀਡਾ ਵਿੱਚ ਜਾਇਦਾਦ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦ ਸਕਣਗੇ। ਫਲੋਰੀਡਾ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮ ਤੋਂ ਚੀਨੀ ਵਰਗ ਦੇ ਲੋਕ ਨਾਰਾਜ਼ ਹਨ। ਜਿਸ ‘ਤੇ ਫਲੋਰਿਡਾ ਨੇ 18 ਜੂਨ ਨੂੰ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਸਨ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਖਰੀਦਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਰਾਜ ਦੀ ਨਸਲੀ ਚੀਨੀ ਆਬਾਦੀ ਵਿੱਚ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਗਲਤਫਹਿਮੀ ਵਧ ਗਈ ਸੀ। ਜੋ ਕਿ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆ ਦੀਆਂ ਦੋ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀਆਂ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਵਧੇ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦਿਆਂ ਸਨ। ਕੁਝ ਫਲੋਰੀਡਾ ਰਾਜ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਛੱਡਣ ਬਾਰੇ ਵੀ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। 1 ਜੁਲਾਈ, 2023 ਨੂੰ ਸੈਨੇਟ ਬਿੱਲ 264 ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਲੋਰੀਡਾ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਜਾਇਦਾਦ ਖਰੀਦਣਾ ਇੱਕ ਸੰਗੀਨ ਜੁਰਮ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਚੀਨੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਲਈ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ।ਰੀਅਲ ਅਸਟੇਟ ਏਜੰਟਾਂ ਅਤੇ ਵੇਚਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਕਾਨੂੰਨੀ ਨਤੀਜਿਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਪੀਪਲਜ਼ ਰੀਪਬਲਿਕ ਆਫ਼ ਚਾਈਨਾ ਵਿੱਚ ਵਸਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦਾ ਨਾਗਰਿਕ ਜਾਂ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਸ ਲਈ “ਅਸਲ ਸੰਪਤੀ ਦੀ ਖਰੀਦ ਜਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀ” ‘ਤੇ ਇਹ ਕਾਨੂੰਨ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕਾਨੂੰਨ ਵਿੱਚ “ਨਿਵਾਸ” ਸ਼ਬਦ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਬਿੱਲ ਚੀਨੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਜਾਇਦਾਦ ਖਰੀਦਣ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸੀ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦੇਣ ਦੀ ਮਨਾਹੀ ਵੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ, ਗਵਰਨਰ ਡੀਸੈਂਟਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਫਲੋਰੀਡਾ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਭੂ-ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਖ਼ਤਰੇ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਕਮਿਊਨਿਸਟ ਪਾਰਟੀ (ਸੀਸੀਪੀ) ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਖੜੇ ਹੋਣ ਲਈ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਕਈ ਹੋਰ ਅਮਰੀਕਾ ਰਾਜ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੀਹਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਾਉਣ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ,ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਪਾਸ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਤਣਾਅਪੂਰਨ ਸਬੰਧ ਬਣ ਗਏ ਹਨ।

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਬਜ਼ੇ ਵਾਲੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦਾ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹਿੱਸਾ ਚੀਨ ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ 349,442 ਏਕੜ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਗੈਰ-ਖੇਤੀ ਜ਼ਮੀਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।