ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਸਰਹੱਦ ਪਾਰ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਦਸਤਖਤ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 7 ਜੂਨ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)- ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਇਕ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਹੁਕਮ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਹਨ ਜੋ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਢੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਦੱਖਣੀ ਸਰਹੱਦ ਪਾਰ ਕਰਕੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਰਣ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਬੇਨਤੀਆ ਹੁਣ ਤੁਰੰਤ ਰੱਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।

ਇਸ ਬਾਰੇ ਰਾਸਟਰਪੀ ਬਿਡੇਨ ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਯੂਐਸ-ਮੈਕਸੀਕੋ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਬੰਦਰਗਾਹਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਕ੍ਰਾਸਿੰਗ ਲਈ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਔਸਤ ਦੋਰਾਨ 2,500 ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੀਨੀਅਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।

ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਮੁਕਾਬਲੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਥ੍ਰੈਸ਼ਹੋਲਡ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਹਨ, ਇਹ ਹੁਕਮ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਲਾਗੂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਰਹੱਦੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ “ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ, ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭੇਜਣ ਲਈ ਪਾਵਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਸਥਾਈ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਜਿੱਥੇ ਵਿਅਕਤੀ ਬੇਨਤੀ ਲਈ ਇੱਕ ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਕੇਸ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਸਕੇਗਾ।ਨਵੀਂ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਲਗਾਤਾਰ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕ੍ਰਾਸਿੰਗ 1,500 ‘ਤੇ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਬਾਅਦ ਸਰਹੱਦ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਣ ਮੰਗਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਦੁਬਾਰਾ ਖੁੱਲ੍ਹ ਜਾਵੇਗੀ।

ਗੈਰ-ਸੰਗਠਿਤ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਤਸਕਰੀ ਦੇ ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਨਵੀਆਂ-ਐਲਾਨੀ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਤੋਂ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ਦਾ ਇੱਕ ਮੁੱਖ ਹਿੱਸਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਮਾਨਵਤਾਵਾਦੀ ਵਿਚਾਰਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋਣ ਦਾ ਮਾਣ ਕੀਤਾ। ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਐਡਵੋਕੇਟ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਚਿੰਤਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅਜਿਹੀ ਛੋਟ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ ਜੋ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਸਰਹੱਦ ਦੀ ਖਤਰਨਾਕ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਵਿਖੇ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਵਿੱਚ, ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਦੇ ਉਪਾਅ, ਡੈਮੋਕਰੇਟਸ ਅਤੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਦੀ ਗੱਲਬਾਤ ਦਾ ਉਤਪਾਦ, ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਕੁਝ ਜੀਓਪੀ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਚੋਣ ਵਿਰੋਧੀ, ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ, ” ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ “ਉਹ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ , ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਟਰੰਪ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ।ਬਾਈਡੇਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ਚ’ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਸਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਹ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਮੇਰੇ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਸਿਆਸੀ ਦੁਸ਼ਮਣ ਟਰੰਪ ‘ਤੇ ਵਰ੍ਹਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟਰੰਪ ਇੱਕ “ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਨਕੀ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਚਾਲ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਜੋ ਆਪਣੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਲਈ “ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਵਿਗਾੜ” ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਸੀ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਹਥਿਆਰ ਬਣਾਓ ਪਰ ਬਾਰਡਰ ਫਿਕਸ ਕਰੋ ਦਾ ਨਾਅਰਾ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ।