ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਪੁਲਾੜ ਯਾਤਰੀ ਸੁਨੀਤਾ ਵਿਲੀਅਮਸ ਆਪਣੇ ਤੀਜੇ ਪੁਲਾੜ ਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਲਈ ਹੋਈ ਤਿਆਰ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ , 26 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)- ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਸੁਨੀਤਾ ਵਿਲੀਅਮਸ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋਈ ਹੈ। ਉਹ ਤੀਜੀ ਵਾਰ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋਵੇਗੀ।ਨਾਸਾ ਨੇ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਇਕ ਹੋਰ ਪੁਲਾੜ ਯਾਤਰੀ ਬੁਚ ਵਿਲਮੋਰ ਵੀ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਹ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤਾ ਬਿਤਾਉਣਗੇ।

ਬੋਇੰਗ ਦਾ ਸਟਾਰਲਾਈਨਰ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਜਾਵੇਗਾ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਸਟਾਰਲਾਈਨਰ ਪੁਲਾੜ ਯਾਨ ‘ਤੇ ਸਵਾਰ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮਨੁੱਖੀ ਮਿਸ਼ਨ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ, ਸਟਾਰਲਾਈਨਰ ਦੀਆਂ ਸਮਰੱਥਾਵਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।ਜੇਕਰ ਮਿਸ਼ਨ ਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਨਾਸਾ ਸਪੇਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਲਈ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮਿਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਸਟਾਰਲਾਈਨਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ।

ਸ਼ਡਿਊਲ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਲਾਂਚਿੰਗ 6 ਮਈ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ। ਸੁਨੀਤਾ ਵਿਲੀਅਮਜ਼ ਕਲਪਨਾ ਚਾਵਲਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਦੂਜੀ ਔਰਤ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਸੁਨੀਤਾ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਟੂਰ ਦਸੰਬਰ 2006 ਤੋਂ ਜੂਨ 2007 ਤੱਕ ਸੀ। ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਪੁਲਾੜ ਯਾਤਰੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਨੇ 29 ਘੰਟੇ ਅਤੇ 17 ਮਿੰਟ ਲਈ ਚਾਰ ਵਾਰ ਸਪੇਸਵਾਕ ਕੀਤਾ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ 2012 ਵਿੱਚ, ਉਸ ਨੇ ਚਾਰ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਆਈਐਸਐਸ ਵਿੱਚ ਖੋਜ ਕੀਤੀ। ਅਮਰੀਕੀ ਪੁਲਾੜ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਇਕ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ. ਨਾਸਾ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ, 25 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਏਜੰਸੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਲਾੜ ਸਟੇਸ਼ਨ ਲਈ ਬੋਇੰਗ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੀ ਉਡਾਣ ਦੇ ਟੈਸਟ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਿਸ਼ਨ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰਾਤ 10:34 ਵਜੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਲਾਂਚਿੰਗ 6 ਮਈ ਨੂੰ ਫਲੋਰੀਡਾ ਵਿੱਚ ਕੇਪ ਕੈਨਾਵੇਰਲ ਸਪੇਸ ਫੋਰਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸਪੇਸ ਲਾਂਚ ਕੰਪਲੈਕਸ-41 ਤੋਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਪੁਲਾੜ ਯਾਤਰੀ ਬੁਚ ਵਿਲਮੋਰ ਅਤੇ ਸੁਨੀਤਾ ਵਿਲੀਅਮਸ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਲਈ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣਗੇ।