ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਸੂਬੇ ਦੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਵਿਰੋਧ ਵੋਟ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਜਿੱਤਿਆ ਬਿਡੇਨ ; ਟਰੰਪ ਨੇ ਨਿੱਕੀ ਹੇਲੀ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 29 ਫਰਵਰੀ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ ) – ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਿਡੇਨ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀਜ਼ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਮੁੜ ਇੱਕ ਕਦਮ ਨੇੜੇ ਹਨ।ਜਦੋਂ ਕਿ ਬਿਡੇਨ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ 79% ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਦੀ ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਜਿੱਤ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਗਾਜ਼ਾ ਵਿੱਚ ਹਮਾਸ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲਈ ਉਸ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਰਬ ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ 15% ਤੋਂ ਵੱਧ ਵੋਟਾਂ “ਅਣਵਚਨਬੱਧ” ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਸਨ। ਜੇ “ਅਣਵਚਨਬੱਧ” ਵੋਟ 15% ਪਾਸ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਸੰਮੇਲਨ ਲਈ ਡੈਲੀਗੇਟਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕਰੇਗੀ।

ਰਿਪ: ਰਸ਼ੀਦਾ ਤਲੈਬ, ਡੀ-ਮਿਸ਼ੀਗਨ , ਨੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਲਈ ਬਿਡੇਨ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਅਤੇ ਮੱਧ ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਵੋਟਰਾਂ ਨੂੰ ਬੈਲਟ ‘ਤੇ “ਅਨਿਯਮਿਤ” ਵਿਕਲਪ ਲਈ ਵੋਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ। ਤਲੈਬ ਇਕਲੌਤਾ ਫਲਸਤੀਨੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਹੈ ਜੋ ਕਾਂਗਰਸ ਲਈ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਤਲੈਬ ਨੇ ਐਕਸ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਦੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਜੋ ਯੁੱਧਾਂ ਅਤੇ ਬੰਬਾਂ ਅਤੇ ਵਿਨਾਸ਼ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਹੋਵੇ। “ਇਹ ਤਰੀਕਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀ ਆਵਾਜ਼ ਉਠਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਣਗੌਲਿਆ ਅਤੇ ਅਣਦੇਖੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।

ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਹੋਈਏ ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਆਓ ਅਤੇ ਨਿਰਵਿਘਨ ਵੋਟ ਦਿਓ।ਦੱਖਣੀ ਕੈਰੋਲੀਨਾ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਜਿੱਤ ਲਈ ਟਰੰਪ ਕਰੂਜ਼; ਹੇਲੀ ਨੇ ਦੌੜ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ। ਮਿਸੀਗਨ ਵਿੱਚ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਵੋਟ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ 2.7% ਰਿਪ. ਡੀਨ ਫਿਲਿਪਸ, ਡੀ-ਮਿਨ ਨੂੰ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਲੇਖਕ ਮਾਰੀਅਨ ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਬਿਡੇਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਹੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹੈ।ਟਰੰਪ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਦੀ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ, ਦੱਖਣੀ ਕੈਰੋਲੀਨਾ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਗਵਰਨਰ ਨਿੱਕੀ ਹੇਲੀ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਰਾ ਦਿੱਤਾ।

ਪੋਲ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ 20 ਮਿੰਟਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ, ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਹੇਲੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 67% ਵੋਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ। ਹੇਲੀ ਨੂੰ 29%ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀ। ਹੇਲੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਘਰੇਲੂ ਰਾਜ ਦੱਖਣੀ ਕੈਰੋਲੀਨਾ ਹਾਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਅਗਲੇ ਹਫਤੇ ਦੇ ਸੁਪਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੱਕ, ਜਦੋਂ 15 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਲਈ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੋਣ ਤੱਕ, ਦੌੜ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ ਹੈ।ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ, ਹੇਲੀ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਬਿਡੇਨ ਦੀਆਂ ਕਮਜ਼ੋਰੀਆਂ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦੇ ਹਨ