ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ : ਬਾਈਡੇਨ ਨੂੰ ‘ਵੋਟ’ ਪਾਉਣ ਸਬੰਧੀ ਮਸਕ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਅਹਿਮ ਬਿਆਨ

ਅਮਰੀਕੀ ਉਦਯੋਗਪਤੀ ਅਤੇ ਅਰਬਪਤੀ ਐਲਨ ਮਸਕ ਨੇ 2024 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਨੂੰ ਵੋਟ ਦੇਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮਸਕ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਐਕਸ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ,”ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇਸ ਵਾਰ ਬਾਈਡੇਨ ਲਈ ਵੋਟਿੰਗ ਕਰਦੇ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦਾ”।

ਯੂ.ਐਸ ਦੇ ਅਰਬਪਤੀ ਨੇ 2023 ਵਿੱਚ ਸੀ.ਐਨ.ਬੀ.ਸੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਟਿੱਪਣੀ ਲਿਖੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਨਵੇਂ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ “ਆਮ ਸਮਝ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਆਮ ਵਿਅਕਤੀ” ਨੂੰ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੇਗਾ। ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੀ ਚੋਣ 5 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਹੋਣੀ ਹੈ। ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਰਾਜਦੂਤ ਨਿੱਕੀ ਹੈਲੀ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਵੱਲੋਂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਲਈ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਮੌਜੂਦਾ ਯੂ.ਐਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2023 ਵਿੱਚ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਚੋਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਬੋਲੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।