ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ : ਰਿਟਾਇਰਡ MP ਨੂੰ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦਾ ਝੂਠਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ ਜੇਲ੍ਹ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਖੇ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਰਿਟਾਇਰਡ ਐਮ.ਪੀ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ। ਐਮ.ਪੀ ਨੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਖਰਚਿਆਂ ਵਿੱਚ 170,000 ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ (1,41,40,549 ਰੁਪਏ) ਦਾ ਝੂਠਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਕਾਉਂਟੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਜਨਤਕ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਦੁਰਵਿਹਾਰ ਦੇ ਦੋ ਦੋਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਮੰਨਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 21 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ। ਉਹ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਪੈਰੋਲ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

57 ਸਾਲਾ ਰਸਲ ਨੌਰਥ 2020 ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਦੇ ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਮੋਰਵੇਲ ਲਈ ਸੁਤੰਤਰ ਮੈਂਬਰ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਸੁਤੰਤਰ ਬ੍ਰੌਡ-ਅਧਾਰਤ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿਰੋਧੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਉਸਦੇ ਆਚਰਣ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਨੌਰਥ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿੱਤ ਦਾ ਸੁਤੰਤਰ ਆਡਿਟ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ ਤਾਂ ਕਿ ਵਿਕਟੋਰੀਅਨ ਇਲੈਕਟੋਰਲ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਵੇ ਕਿ ਅਸਲ ਖਰਚਿਆਂ ਲਈ ਕਿੰਨਾ ਪੈਸਾ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਸ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ। ਜਾਂਚਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ 2018 ਅਤੇ 2019 ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਨੌਰਥ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਡੀਟਰ ਨੂੰ ਝੂਠੀਆਂ ਰਸੀਦਾਂ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਸਟੇਟਮੈਂਟਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ, ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਲੇਬਰ-ਹਾਇਰ ਫਰਮ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਸਹਾਇਕਾਂ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ, ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਖਰੀਦਿਆ ਅਤੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ਵਿੱਚ 3100 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਅਦਾ ਕੀਤਾ।