ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਦਾ ਐਲਾਨ! ਹੁਣ ‘X’ ‘ਤੇ ਬਿਨਾਂ ਨੰਬਰ ਦੇ ਹੋਵੇਗੀ ਆਡੀਓ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ

ਮਾਈਕ੍ਰੋਬਲਾਗਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਐਕਸ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਟਵਿੱਟਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ, ਵਿਚ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਨੇ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਚਾਰਜ ਸੰਭਾਲਿਆ ਹੈ, ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਅਤੇ ਐਪ ‘ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਕਈ ਵੱਡੇ ਅਪਡੇਟਸ ਦੇਖੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ‘ਐਕਸ’ ਬੌਸ ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਮਾਈਕ੍ਰੋਬਲਾਗਿੰਗ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਆਡੀਓ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ ਫੀਚਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਨੇ ਖੁਦ ਐਕਸ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਜ਼ਾ ਪੋਸਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੰਪਨੀ ਹੁਣ ਐਕਸ (ਟਵਿੱਟਰ) ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਬਦਲਾਅ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਹੁਣ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਆਡੀਓ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ ਫੀਚਰ ਮਿਲਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਪੋਸਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਨਵਾਂ ਫੀਚਰ ਐਂਡਰਾਇਡ ਸਮਾਰਟਫੋਨ, ਐਪਲ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਮੈਕ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਰੋਲਆਊਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਫੀਚਰ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਖ਼ਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ।

ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਆਡੀਓ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ ਫੀਚਰ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਯੂਜ਼ਰ ਆਡੀਓ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਜੁੜ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਯੂਜ਼ਰਸ ਇਸ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਫੀਚਰ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ ਸੰਭਵ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਥੋੜ੍ਹਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਤਲਬ ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਫੀਚਰ ਕਦੋਂ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਆਉਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪੋਸਟ ‘ਚ ਵੀ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਫਿਲਹਾਲ ਆਮ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹਨ।