ਸਾਬਕਾ ਸਪੀਕਰ ਨੈਨਸੀ ਪੇਲੋਸੀ ਨੇ 2024 ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਚੋਣ ਲੜਨ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ

ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਸਦਨ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਸਪੀਕਰ ਨੈਨਸੀ ਪੇਲੋਸੀ ਨੇ ਬੀਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਾਰਜਕਾਲ ਲਈ ਚੋਣ ਲੜੇਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਡੈਮੋਕਰੇਟਸ 2024 ਵਿੱਚ ਬਹੁਮਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਸੈਨ ਫਰਾਂਸਿਸਕੋ ਖੇਤਰ ਦੇ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿੱਚ ਲੇਬਰ ਸਾਥੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ, ਜਿਸਦੀ ਉਹ 35 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਪੇਲੋਸੀ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, ਹੁਣ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਕਿਤੇ ਵੱਧ, ਸਾਡੇ ਸ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਸੈਨ ਫਰਾਂਸਿਸਕੋ ਦੇ ਮੁੱਲਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਲੋੜ ਜੋ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾ ਸਕੇ ਕਿ ਸਾਡਾ ਝੰਡਾ ਅਜੇ ਵੀ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਆਜ਼ਾਦੀ ਅਤੇ ਨਿਆਂ ਲਈ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਦੁਬਾਰਾ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੀ ਹਾਂ ਅਤੇ ਸਤਿਕਾਰ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਵੋਟਾਂ ਮੰਗ ਰਹੀ ਹਾਂ।

ਪੇਲੋਸੀ 1987 ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕਾਂਗਰਸ ਲਈ ਚੁਣੇ ਗਏ ਸਨ। ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਨੇਤਾ ਨੇ 2007 ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਮਹਿਲਾ ਸਪੀਕਰ ਬਣ ਕੇ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਨੂੰ ਫਿਰ 2019 ਵਿੱਚ ਦੁਬਾਰਾ ਸਪੀਕਰ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ। ਪੇਲੋਸੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਵਿਧਾਨਕ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਰਾਹੀਂ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਿਫਾਇਤੀ ਕੇਅਰ ਐਕਟ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਦੋ ਹੰਗਾਮੇ ਭਰੇ ਮਹਾਂਦੋਸ਼ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।

ਇਸ ਘੋਸ਼ਣਾ ਨੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੇਤਾ ਲਈ ਸੇਵਾਮੁਕਤੀ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ, ਜੋ ਇੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਨੇਤਾ, ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਅਤੇ ਡੈਮੋਕਰੇਟਸ ਲਈ ਵਿਸ਼ਾਲ ਫੰਡਰੇਜ਼ਰ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।