ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ : ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨੂੰ ਬਾਲ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇਕ ਯਹੂਦੀ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨੂੰ ਦੋ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ। ਮਲਕਾ ਲੀਫਰ (56) ਨੂੰ ਛੇਤੀ ਰਿਹਾਈ ਲਈ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 11 ਸਾਲ ਅਤੇ ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟਣੀ ਪਵੇਗੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਰਾਜ ਦੀ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਰਿਹਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਉਸ ਨੂੰ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਦੇ ਜੱਦੀ ਦੇਸ਼ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਲੀਫਰ ਮੈਲਬੌਰਨ ਦੇ ਅਲਟਰਾ-ਆਰਥੋਡਾਕਸ ਐਡਾਸ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਸਕੂਲ ਦੀ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ 2004 ਅਤੇ 2007 ਦਰਮਿਆਨ ਦੋ ਭੈਣਾਂ ਡੇਸੀ ਏਰਲਿਕ ਅਤੇ ਐਲੀ ਸੈਪਰ ਨਾਲ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਏਰਲਿਕ 16 ਤੇ ਸੈਪਰ 17 ਦੀ ਉਮਰ ਦੀ ਸੀ। ਐਸੋਸੀਏਟਿਡ ਪ੍ਰੈਸ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਪੀੜਤਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ, ਪਰ ਉਕਤ ਦੋਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਜਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਕਾਉਂਟੀ ਕੋਰਟ ਦੀ ਇੱਕ ਜਿਊਰੀ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ 27 ਦੋਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 18 ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਸੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮਗਰੋਂ ਉਸ ‘ਤੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਚਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਸਭ ਤੋਂ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼ਸਿੱਧੀ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ 6 ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਹਰ ਦੋਸ਼ ਲਈ ਸੰਭਾਵੀ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 25 ਸਾਲ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਹੋ ਸਕਦੀ ਸੀ।ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ, ਜੱਜ ਮਾਰਕ ਗੈਂਬਲ ਨੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਪੀੜਤਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਲੀਫਰ ਦੇ ਅਪਰਾਧ ਨੂੰ ਹਿੰਸਕ ਦੱਸਿਆ। ਉੱਧਰ ਤੇਲ ਅਵੀਵ ਵਿੱਚ ਜਨਮੀ ਅੱਠ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਆਪਣੀ ਬੇਗੁਨਾਹੀ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਗੈਂਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕੋਈ ਪਛਤਾਵਾ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਇਆ। ਲੀਫਰ ਨੇ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਉੱਚ-ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਾਲੀ ਮੈਲਬੌਰਨ ਮਹਿਲਾ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਵੀਡੀਓ ਲਿੰਕ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਨੂੰ ਦੇਖਣਾ ਚੁਣਿਆ। ਉਹ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਇਕਲੌਤੀ ਯਹੂਦੀ ਕੈਦੀ ਹੈ।