ਸਿੰਗਾਪੁੁੁਰ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦਾ SIA ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਸਨਮਾਨਿਤ, ਬਿਮਾਰ ਡਰਾਈਵਰ ਦੀ ਬਚਾਈ ਸੀ ਜਾਨ

ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਇੱਕ ਫਲਾਈਟ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਨੂੰ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਏਅਰਲਾਈਨਜ਼ (ਐਸਆਈਏ) ਦੇ ਸੀਈਓ ਸਰਵਿਸ ਐਕਸੀਲੈਂਸ ਅਵਾਰਡ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਾਰ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸੁਰਜੀਤ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਉਸ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਨੇ ਉਕਤ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਰੱਖਿਆ ਸੀ। ਦਿ ਸਟਰੇਟ ਟਾਈਮਜ਼ ਦੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਵੇਨੋਥ ਬਾਲਾਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਉਨ੍ਹਾਂ 69 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਅਤੇ ਟੀਮਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੈਰੀਅਰ ਦੇ ਸਲਾਨਾ ਅਵਾਰਡ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਪੁਰਸਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ।

ਬਾਲਾਸੁਬਰਾਮਣੀਅਮ (34) ਨਵੰਬਰ 2022 ਵਿਚ ਚਾਂਗੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਜਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਕਿਰਾਏ ਦੀ ਕਾਰ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਪਾਸੇ ਬੈਠਾ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਉੱਚੀ ਚੀਕ ਸੁਣਾਈ ਅਤੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਡਿੱਗਿਆ ਦੇਖਿਆ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪਿਆ ਸੀ।


ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਬਾਲਾਸੁਬਰਾਮਣੀਅਮ ਨੇ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕਾਰ ਦੀ ਹੈਂਡਬ੍ਰੇਕ ਖਿੱਚੀ, ਖਤਰੇ ਵਾਲੀਆਂ ਲਾਈਟਾਂ ਨੂੰ ਚਾਲੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਤੁਰੰਤ 995 ਡਾਇਲ ਕੀਤਾ। ਐਸਆਈਏ ਵਿਖੇ ਆਪਣੀ ਮੁਢਲੀ ਮੈਡੀਕਲ ਸਿਖਲਾਈ ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਕੇਅਰ ਅੰਬੈਸਡਰ ਵਜੋਂ ਚਾਂਗੀ ਜਨਰਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਆਪਣੇ ਤਜ਼ਰਬੇ ਦੁਆਰਾ ਬਾਲਾਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਨੇ ਕਾਰਡੀਓਪਲਮੋਨਰੀ ਰੀਸਸੀਟੇਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸੁਰਜੀਤ ਕੀਤਾ, ਜੋ 40 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਜਾਂ 50 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਇਸ ਕੰਮ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੈਰੀਅਰ ਦੇ ਸਾਲਾਨਾ ਪੁਰਸਕਾਰ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਮਿਲੀ।