ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ : ਪੁਲਸ ਨੇ 39 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ‘ਭੰਗ’ ਕੀਤੀ ਜ਼ਬਤ, 11 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ

ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ‘ਤੇ ਰੋਕਥਾਮ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਪੁਲਸ ਨੇ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 60 ਮਿਲੀਅਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 39.5 ਮਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ) ਦੀ ਕੈਨਾਬਿਸ (ਭੰਗ) ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ 11 ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਏ ਹਨ। ਕੁਈਨਜ਼ਲੈਂਡ ਪੁਲਸ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ 28 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਕੂਨਮਬੂਲਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਖੋਜ ਵਾਰੰਟ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਜਾਸੂਸਾਂ ਨੇ 50 ਮੀਟਰ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਅਤੇ 9 ਮੀਟਰ ਚੌੜਾਈ ਵਾਲੇ ਕਥਿਤ 11 ਗ੍ਰੀਨਹਾਉਸਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਸੀ।

ਗ੍ਰੀਨਹਾਉਸਾਂ ਵਿੱਚ 4,932 ਭੰਗ ਦੇ ਪੌਦੇ ਸਨ, ਜਿਸਦੀ ਅੰਦਾਜ਼ਨ ਸੜਕੀ ਕੀਮਤ 24.7 ਮਿਲੀਅਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 16.24 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ) ਸੀ। ਚਾਰ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ 3 ਅਕਤੂਬਰ, 2023 ਨੂੰ ਬੁੰਡਾਬਰਗ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਗਿਆ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਪੰਜਵੇਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੂੰ 24 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਬੁੰਡਬਰਗ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਹੋਣ ਲਈ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

29 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਮਾਊਂਟ ਮਾਰੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੋਰ ਖੋਜ ਵਾਰੰਟ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ 15 ਆਧੁਨਿਕ ਹਾਈਡ੍ਰੋਪੋਨਿਕ ਮਕਸਦ ਨਾਲ ਬਣੇ ਗ੍ਰੀਨਹਾਉਸ ਮਿਲੇ। ਇਹਨਾਂ ਗ੍ਰੀਨਹਾਉਸਾਂ ਵਿੱਚ 35.3 ਮਿਲੀਅਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 23.21 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ) ਦੀ ਅੰਦਾਜ਼ਨ ਸੜਕੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ 6,189 ਭੰਗ ਦੇ ਪੌਦੇ ਅਤੇ 564.23 ਕਿਲੋ ਸੁੱਕੀ ਭੰਗ ਸੀ। ਅਫਸਰਾਂ ਨੇ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਉਪਕਰਨ ਅਤੇ ਥੋੜ੍ਹੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਕੋਕੀਨ ਦਾ ਵੀ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ। ਡੌਗ ਸਕੁਐਡ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਲਾਸ਼ੀ ਦੌਰਾਨ ਛੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਗਿਆ। ਇੱਕ 28 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ 17 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਬੁੰਡਾਬਰਗ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਬਾਕੀ ਪੰਜ ਵਿਅਕਤੀ 3 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਬੁੰਡਾਬਰਗ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਹੋਣਗੇ।