ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ PM ਨੇ ਕਿਉਂ ਦਿੱਤੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਫ਼ੋਨ ਰੀਬੂਟ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ, ਜਾਣੋ ਅਸਲ ਵਜ੍ਹਾ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ, ਐਂਥਨੀ ਅਲਬਾਨੀਜ਼ ਨੇ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਰਾਤ 5 ਮਿੰਟ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸਮਾਰਟਫ਼ੋਨ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਤਕਨੀਕੀ ਮਾਹਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਸਧਾਰਨ ਕਾਰਵਾਈ ਸਾਈਬਰ ਜੋਖਮਾਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਉਪਾਅ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਐਕਸ਼ਨ ਲਈ ਅਲਬਾਨੀਜ਼ ਦਾ ਸੱਦਾ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਦੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਆਇਆ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਾਵਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਡਾ. ਪ੍ਰਿਯਾਦਰਸੀ ਨੰਦਾ, ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ਼ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਸਿਡਨੀ ਵਿਖੇ ਸਾਈਬਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਮਾਹਰ ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਲੈਕਚਰਾਰ, ਜੋਖਮਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਵਜੋਂ ਨਿਯਮਤ ਫ਼ੋਨ ਰੀਬੂਟ ਕਰਨ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਫ਼ੋਨ ਨੂੰ ਰੀਬੂਟ ਕਰਨਾ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੈਕਗ੍ਰਾਊਂਡ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਜਾਂ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸੰਭਾਵੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਜਾਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਡਾਟਾ ਇਕੱਠਾ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।