ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸੂਬੇ ਜਾਰਜੀਆ ਦੇ 10 ਸਾਲਾ ਕੈਂਸਰ ਸਰਵਾਈਵਰ ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ ਇੱਕ ਦਿਨ ਲਈ ਬਣਿਆ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 22 ਮਈ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)-10 ਸਾਲਾ ਕੈਂਸਰ ਸਰਵਾਈਵਰ ਭਾਰਤੀ ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋਈ, ਜਦੋ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਦੀ ਡਿਊਟੀ ਦੌਰਾਨ ਖੋਜ ਅਤੇ ਬਚਾਅ ਕਾਰਜਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਫਾਇਰ ਫਾਈਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਸ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਜਾਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਲਾਡਲਾ ਬੱਚਾ ਕੈਂਸਰ ਵਰਗੀ ਭਿਆਨਕ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਉਜੜ ਕੇ ਰਹਿ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਮਤਲਬ ਰੱਦ ਕਰਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਅਤੇ ਸਹੀ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਪਿਆਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਕੋਈ ਵੀ ਮਰੀਜ਼ ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਮਾਤ ਦੇ ਕੇ ਠੀਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਇਸੇ ਤਰਾਂ ਹੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਜਾਰਜੀਆ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਗੁਜਰਾਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ ਨਾਂ ਦੇ ਲੜਕੇ ਨੇ ਵੀ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਕੈਂਸਰ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਤਾਕਤ ਨਾਲ ਲੜਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਹੈ। ਆਰੀਆ ਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ 10 ਸਾਲ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ। ਪਰ ਇੰਨੀ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸ ਲੜਕੇ ਵਿੱਚ ਇੰਨੀ ਹਿੰਮਤ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਜਨੂੰਨ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਦੱਸ ਸਕਦਾ ਕਿ ਉਹ ਕਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਮਰੀਜ਼ ਸੀ। ਛੋਟੇ ਉਮਰੇ ਆਰੀਆ ਦੀ ਇੱਛਾ ਵੱਡਾ ਹੋ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬਣਨ ਦੀ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਵਰਦੀ ਪਾਉਣ ਲਈ ਲੰਬਾ ਸਮਾਂ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪਿਆ, ਪਰ ਹੁਣ ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ ਦੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ, ਜੋ ਬੀਤੇਂ ਦਿਨੀਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰਜੀਆ ਦੇ ਕੋਬ ਕਾਉਂਟੀ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਵਰਦੀ ਵਿੱਚ ਦਫਤਰ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ, ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਇੱਕ ਕਿਤਾਬ ਦੇ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਖਿਡੌਣਾ ਬੰਦੂਕ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਇੱਕ ਬੈਜ ਅਤੇ ਟੋਪੀ ਵੀ ਉਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਮਾਤ ਦੇ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਣਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਦੇਖਣ ਵਾਲੇ ਆਰੀਆ ਦੇ ਜਨੂੰਨ ਨੂੰ ਸਲਾਮ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਕੋਬ ਕਾਉਂਟੀ ਦੇ ਪਬਲਿਕ ਸੇਫਟੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਮਾਈਕ ਰਜਿਸਟਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਉੱਤਮ ਉਦਾਹਰਣ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬਣੇ ਆਰੀਆ ਪਟੇਲ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਵਰਦੀ ਵਿੱਚ ਫੋਟੋਆਂ ਖਿਚਵਾਈਆਂ, ਸਗੋਂ ਆਪਣੀ ਸੁਪਨਮਈ ਨੌਕਰੀ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਅਭਿਆਸਾਂ, ਖੋਜ ਅਤੇ ਬਚਾਅ ਮਿਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਸਗੋਂ ਇੱਕ ਫਾਇਰ ਟਰੱਕ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਜੋ ਇੱਕ ਡਮੀ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਫਾਇਰ ਕਾਲ ਵੀ ਹਾਜ਼ਰ ਸੀ।

ਆਰੀਆ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬਣਨ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਉਸ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਝਲਕ ਰਹੀ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਵੀ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਵਰਦੀ ਵਿੱਚ ਦੇਖ ਕੇ ਖੁਸ਼ ਸਨ। ਜਾਰਜੀਆ ‘ਚ ਸਥਾਨਕ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਆਰੀਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਅਫ਼ਸਰ ਬਣ ਕੇ ਬਹੁਤ ਮਜ਼ਾ ਆਇਆ, ਆਰੀਆ ਜਵਾਨੀ ਤੋਂ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਆਰੀਆ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕੰਮ ਤੋਂ ਵੀ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੈ।ਕੈਂਸਰ ਸਰਵਾਈਵਰ ਆਰੀਆ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਜਾਰਜੀਆ ਸਥਿੱਤ ਮੇਕ ਏ ਵਿਸ਼ ਨਾਮਕ ਸੰਸਥਾ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ।ਜੋ ਸੰਨ 1980 ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ।ਅਤੇ ਇਸ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਰੀਬ ਨੌਂ ਹਜ਼ਾਰ ਦੇ ਕਰੀਬ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ।ਅਤੇ ਔਖੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਚਿਹਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਮੁਸਕਾਨ ਲਿਆਈ ਹੈ।