ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ, ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਗੈਗ ਆਰਡਰ ਦੀ ਜਾਣ ਬੁੱਝ ਕੇ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਲਗਾਇਆ 9000 ਹਜਾਰ ਡਾਲਰ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ !

ਨਿਊਯਾਰਕ , 3 ਮਈ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)- ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਬੀਤੇਂ ਦਿਨ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸਖ਼ਤ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋ 9 ਵਾਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਗੈਗ ਆਰਡਰ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਤੇ 9,000 ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਸ ਕੇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਗਵਾਹਾਂ, ਜੱਜਾਂ,ਅਤੇ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਖਿਲਾਫ ਉਹਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅਜਿਹੀਆ ਟਿੱਪਣੀਆ ਜੇਕਰ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਦੀਆ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।ਧਿਆਨਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੇ ਜੱਜ ਜੁਆਨ.ਐਮ.ਮਾਰਚਨ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਪੜ੍ਹ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਟਰੰਪ ਨੇ ਆਪਣਾ ਸਿਰ ਜ਼ਮੀਨ ਵੱਲ ਝੁਕਾ ਕਿ ਜ਼ਮੀਨ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ,ਉਸ ਨੂੰ ਸ਼ੁਕਰਵਾਰ ਤੱਕ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਟਰੰਪ ਵੱਲੋ ਆਪਣੇ ‘ਸੱਚ ਸੋਸ਼ਲ ‘ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੇ ਕੀਤੀਆ ਇਤਰਾਜਯੋਗ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਦਾ ਵੀ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਗਵਾਹਾਂ, ਜੱਜਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਹਸ਼-ਮਨੀ ਕੇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੁਝ ਹੋਰਾਂ ਮਾਮਲਿਆ ਬਾਰੇ ਜਨਤਕ ਬਿਆਨ ਦੇਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਉਲੰਘਣਾਵਾਂ ਦਾ ਟਰੰਪ ਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਸੀ, ਪਰ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੇ ਜੱਜ ਜੁਆਨ•ਐਮ ਮਰਚਨ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਲੰਘਣਾਵਾਂ 9 ਸਨ। ਫਿਰ ਵੀ, ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਲਈ ਇੱਕ ਸਖਤ ਚਿਤਾਵਨੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸੁਤੰਤਰ ਭਾਸ਼ਣ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਇਤਿਹਾਸਕ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਗਵਾਹੀ ਦੇ ਦੂਜੇ ਹਫ਼ਤੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ। ਮੈਨਹਟਨ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀਆਂ ਨੇ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਕਹਾਣੀਆਂ ਨੂੰ ਦਫਨ ਕਰਕੇ 2016 ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ।