ਟਰੰਪ ਨੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਸਿਵਲ ਫਰਾਡ ਕੇਸ ਵਿੱਚ 175 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਭਰਿਆ ਬਾਂਡ

ਨਿਊਯਾਰਕ , 4 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ )- ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ 175 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਬਾਂਡ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਰਾਜ ਦੇ ਅਟਾਰਨੀ ਜਨਰਲ ਲੈਟੀਆ ਜੇਮਸ ਦੁਆਰਾ ਲਿਆਂਦੇ ਗਏ ਨਿਊਯਾਰਕ ਸਿਵਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਵਿਰੁੱਧ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਟਰੰਪ ਨੇ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਟਰੰਪ ਦਾ ਬਾਂਡ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਹੁਣ ਰੋਕ ਸਕਦਾ ਹੈ ਰਾਜ ਦੇ ਜਨਰਲ ਅਟਾਰਨੀ ਜੇਮਜ਼ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਟਰੰਪ ਦੀਆਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਕਰ ਸਕਦੀ ਸੀ। ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਤੰਬਰ ਤੱਕ, ਜਦੋਂ ਰਾਜ ਦੀ ਅਪੀਲ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ 464 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਉਸਦੀ ਅਪੀਲ ਸੁਣਨ ਲਈ ਇੱਕ ਸਮਾਂ-ਸੂਚੀ ਵੀ ਤੈਅ ਅਤੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਬਾਂਡ ਨੂੰ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ-ਅਧਾਰਤ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀ, ਨਾਈਟ ਸਪੈਸ਼ਲਿਟੀ ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਦੁਆਰਾ ਅੰਡਰਰਾਈਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਅਦਾਲਤੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਉਸ ਦੀ ਸੰਪੱਤੀ ਨੂੰ ਸੂਚੀਬੱਧ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ।

ਜਿਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਟਰੰਪ ਨੇ ਬਾਂਡ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ, ਟਰੰਪ ਨੇ ਇੱਕ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੀ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਬਾਂਡ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਨ ਲਈ ਨਕਦ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ, ਪਰ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਮੁੜ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਫੰਡ ਦੇਣ ਲਈ ਨਕਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰਨਾ ਵੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ।ਫਿਰ ਪ੍ਰੈੱਸ ਨੇ ਵੱਲੋ ਵੀ ਇਹ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕੀ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿੱਚ ਨਿੱਜੀ ਫੰਡ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ, ਟਰੰਪ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ,” ਜੋੜਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, “ਮੈਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ। ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਇਹ ਵਿਕਲਪ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਰਾਜ ਦੀ ਅਪੀਲ ਅਦਾਲਤ ਦੁਆਰਾ ਬਾਂਡ ਦੀ ਰਕਮ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋ ਕਈ ਸੌ ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਟਰੰਪ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਦਲੀਲ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ 464 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ‘ਤੇ ਪੂਰੇ ਬਾਂਡ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਨਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਅਤੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸੀ। (ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਖੁਦ 454 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ; 464 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਵਿੱਚ ਉਸ ਦੇ ਬਾਲਗ ਪੁੱਤਰਾਂ ਡੌਨ ਜੂਨੀਅਰ ਅਤੇ ਐਰਿਕ ਲਈ ਵਿਗਾੜ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਲੰਘੀ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ, ਜੱਜ ਆਰਥਰ ਐਂਗੋਰੋਨ ਨੇ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬਾਲਗ ਪੁੱਤਰਾਂ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਕੰਪਨੀ ਸਮੇਤ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਹਿ-ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ 464 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ, ਸੀ। ਅਤੇ ਇਹ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਬਿਹਤਰ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੇ ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕੀਤੀ।

ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਪੂਰੀ ਰਕਮ ਲਈ ਬਾਂਡ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਲਈ 30 ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਸਮਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰਾਜ ਦੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੁਆਰਾ ਲੋੜੀਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਉਸਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਬਾਂਡ ਦੇ ਇਸ ਵੱਡੇ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਅੰਡਰਰਾਈਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਈ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ। ਇਸਨੇ ਜੇਮਜ਼ ਨੂੰ ਟਰੰਪ ਦੇ ਬਾਂਡ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਟਰੰਪ ਦੀਆਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਬਤ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਲਈ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਆ।ਟਰੰਪ ਦਾ ਬਾਂਡ 175 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਿੱਚ ਸਿਵਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਟਰੰਪ ਬਾਂਡ ਨੂੰ 175 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਟਰੰਪ ਦੀ ਅਟਾਰਨੀ ਅਲੀਨਾ ਹੱਬਾ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਜਿਵੇਂ ਵਾਅਦੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਨੇ ਬਾਂਡ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। “ਉਹ ਅਪੀਲ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਸ ਬੇਇਨਸਾਫੀ ਵਾਲੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਉਲਟਾਉਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਟਰੰਪ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਈ. ਜੀਨ ਕੈਰੋਲ ਮਾਣਹਾਨੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ 91.6 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਬਾਂਡ ਵੀ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ।