ਅਮਰੀਕਾ ਚ’ 18 ਸਾਲਾ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਰਚਿਆ ਇਤਿਹਾਸ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 21 ਮਈ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)- ਟਿਆਰਾ ਅਬ੍ਰਾਹਮ, ਇੱਕ 18 ਸਾਲਾ ਦੀ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਸੰਗੀਤ ਦੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾਸ਼ਾਲੀ, ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਇੰਡੀਆਨਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਡਿਗਰੀ – ਮਾਸਟਰ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਹਾਸਲ ਕਰਕੇ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਟਿਆਰਾ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਉਸ ਨੂੰ ਰਾਜ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਸੱਤ ਇੰਡੀਆਨਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕੈਂਪਸਾਂ ਵਿੱਚ 2024 ਵਿੱਚ ਇਸ ਮੀਲ ਪੱਥਰ ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਵਜੋਂ ਗਿਣੀ ਗਈ ਹੈ। ਜੋ ਉਸ ਦੀ ਬੇਮਿਸਾਲ ਵੋਕਲ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਅਤੇ ਸੰਗੀਤਕ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦਾ ਉਹ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਡ੍ਰਾਈਵਰਜ਼ ਲਾਇਸੰਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਹ ਸਭ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ।ਮੈਂ ਇਸ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਲਈ ਖੁਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜ਼ਾਰ ਹਾਂ,” ਸੰਗੀਤ ਦੀ ਮਾਸਟਰ ਡਿਗਰੀ ਵਾਲੀ ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਵਿਦਿਅਰਥਣ ਨੇ ਕਿਹਾ।

ਟਿਆਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਇੱਕ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਲਾਭਦਾਇਕ ਮੇਰਾ ਸਫ਼ਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਇੰਨੀ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮਾਸਟਰ ਡਿਗਰੀ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਮਾਣ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਲਈ ਟਿਆਰਾ ਦਾ ਸਫ਼ਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਮਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ। ਸਿਰਫ਼ 16 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ, ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਰੀਜੈਂਟਸ ਸਕਾਲਰ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ, ਡੇਵਿਸ ਨੇ ਸੰਗੀਤ ਵਿੱਚ ਸੰਮਾ ਕਮ ਲਾਉਡ ਬੈਚਲਰ ਆਫ਼ ਆਰਟਸ ਦੀ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਕੀਤੀ, ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਤੋਂ ਇੰਡੀਆਨਾ ਚਲੀ ਗਈ ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ ਇੰਡੀਆਨਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵੱਕਾਰੀ ਜੈਕਬਸ ਸਕੂਲ ਆਫ਼ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਵਿੱਚ ਵੋਕਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਮਾਸਟਰ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਸਕੇ ਇੱਕ ਸੰਪੂਰਣ 4.0 GPA ਬਣਾਈ ਰੱਖਿਆ, ਸਿੱਖਣ ਲਈ ਉਸ ਦੇ ਜਨੂੰਨ, ਅਤੇ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਉੱਤਮਤਾ ਪ੍ਰਤੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।ਟਿਆਰਾ ਦੀ ਮਾਂ ਡਾ. ਤਾਜੀ ਅਬਰਾਹਮ, ਇੱਕ ਪਸ਼ੂ ਚਿਕਿਤਸਕ ਤੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਹੋਮਸਕੂਲ ਅਧਿਆਪਕ ਹੈ।

ਆਪਣੀ ਧੀ ਨੂੰ ਮਾਸਟਰ ਡਿਗਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੇ ਦੇਖ ਕੇ ਰੋ ਪਈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ ਟਾਇਰਾ ਨੂੰ ਆਉਂਦੀਆਂ ਦਰਪੇਸ਼ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦੇਖੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਸਫਲ ਹੁੰਦੇ ਦੇਖ ਕੇ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਮਾਸਟਰ ਡਿਗਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਭਾਵੁਕ ਹੈ, ਸਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ। “ਮੈਂ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ ਕਿ ਮੇਰੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਇਹ ਦੇਖਣ ਲਈ ਇੱਥੇ ਹੁੰਦੇ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੇਰੀ ਮੰਮੀ, ਡਾ. ਥੈਂਕਮ ਮੈਥਿਊ, ਉਹ ਟਿਆਰਾ ਦੇ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ, ਪਾਠ ਅਤੇ ਸੰਗੀਤ ਸਮਾਰੋਹਾਂ ਲਈ ਉੱਥੇ ਸੀ ਪਰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਸਾਨੂੰ ਯਕੀਨ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਦਾਦਾ-ਦਾਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਵੇਖਦੇ ਸਨ ਪਰ ਮੈਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਮੇਰੀ ਭੈਣ ਡਾ. ਟ੍ਰਿਨੀ ਮੈਥਿਊ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਲਈ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਤੋਂ ਆਈ ਸੀ।” “ਟਿਆਰਾ ਦਾ ਸਮਰਪਣ ਅਤੇ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਵਾਕਈ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਹੈ,” ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ, ਬਿਜੋ ਅਬਰਾਹਿਮ, ਜੋ ਇੱਕ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਹਨ, ਨੇ ਕਿਹਾ। ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਧੀ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਲਈ ਆਪਣਾ ਸਮਾਂ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਅਤੇ ਇੰਡੀਆਨਾ ਵਿਚਕਾਰ ਵੰਡਦਾ ਹੈ। “ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ‘ਤੇ ਅਵਿਸ਼ਵਾਸ਼ ਨਾਲ ਮਾਣ ਹੈ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਸਫਲ ਹੁੰਦੇ ਦੇਖਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।