ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ PM ਵਜੋਂ ਕ੍ਰਿਸਟੋਫਰ ਨੇ 100 ਦਿਨੀਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ

ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕ੍ਰਿਸਟੋਫਰ ਲਕਸਨ ਨੇ ਸੰਸਦ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਅਧਿਕਾਰਤ ਭਾਸ਼ਣ ਦਿੱਤਾ। 2024 ਦੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕ੍ਰਿਸਟੋਫਰ ਲਕਸਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਸੰਸਦ ਵਿੱਚ “ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ” ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਫੋਕਸ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ।

ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਸ਼ਿਨਹੂਆ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕਾਕਸ ਦੇ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਾਕਸ ਰੀਟਰੀਟ ਵਿੱਚ ਮਨੋਬਲ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ। ਲਕਸਨ ਨੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਾਰਟੀ ਕਾਕਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਰਕਾਰ 100 ਦਿਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ “ਪਿਛਲੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਗੜਬੜ” ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰੇਗੀ। 100-ਦਿਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ 49 ਕਦਮ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਦੇ ਪੁਨਰ ਨਿਰਮਾਣ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨਾ, ਰਹਿਣ-ਸਹਿਣ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨੂੰ ਸੌਖਾ ਬਣਾਉਣਾ, ਕਾਨੂੰਨ ਅਤੇ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਬਹਾਲ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਬਿਹਤਰ ਜਨਤਕ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।