ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਹੋਈ ਬੇਕਾਬੂ, ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਖੇ ਪਰਥ ਦੇ ਉੱਤਰ ਵਿੱਚ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਬੇਕਾਬੂ ਹੁੰਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਵਸਨੀਕਾਂ ਲਈ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਰਥ ਦੇ ਉੱਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਚਿਟਰਿੰਗ ਖੇਤਰ ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ 200 ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਇਰਫਾਈਟਰਜ਼ ਤਿੰਨ ਵੱਡੀਆਂ ਝਾੜੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਅੱਗ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕਰਨ ਲਈ ਜੂਝ ਰਹੇ ਹਨ।

ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਾਨਾਂ ਅਤੇ ਘਰਾਂ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਖ਼ਤਰਾ ਹੈ, ਹੁਣ ਤੱਕ ਬਿੰਦੂਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਘਰ ਅੱਗ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ ਹੈ। WA ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਫਾਇਰ ਅਤੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਤੁਸੀਂ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹੋ ਅਤੇ ਬਚਣ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ”। ਤੂਫਾਨ ਅਤੇ ਗਰਮੀ ਕਾਰਨ ਚਾਲਕ ਦਲ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ 2600 ਹੈਕਟੇਅਰ ਜ਼ਮੀਨ ਵਿੱਚ ਸੜ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।