ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ 6 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੇ ਸਕੂਲ ‘ਚ ਟੀਚਰ ‘ਤੇ ਚਲਾਈ ਗੋਲੀ, ਮਾਂ ਨੂੰ ਹੋਈ 2 ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵਰਜੀਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਇੱਕ 6 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਧਿਆਪਕ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ, ਜਿਸ ਲਈ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਸਾਲ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਇਹ ਸਜ਼ਾ ਉਸ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਾਲਣ-ਪੋਸ਼ਣ ‘ਚ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ‘ਚ ਗੋਲੀ ਮਾਰੀ ਗਈ ਸੀ।

ਏਪੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਜਿਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਗਲਤੀ ਲਈ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਹੈ, ਉਸ ਦੀ ਪਛਾਣ ਡੇਜਾ ਟੇਲਰ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਬੀਤੀ ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਡੇਜਾ ਟੇਲਰ ਦੇ ਛੇ ਸਾਲਾ ਪੁੱਤਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ਾਰਟ ਬੰਦੂਕ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਅਧਿਆਪਕ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਉਦੋਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾ ਰਹੀ ਇੱਕ ਅਧਿਆਪਕਾ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਈ।

ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲਾਂ ਅਤੇ ਟੇਲਰ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦੀ ਸਿਫਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ ਪਰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਵੱਧ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਗਸਤ ਵਿਚ 26 ਸਾਲਾ ਟੇਲਰ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਤਾਜ਼ਾ ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਜੱਜ ਕ੍ਰਿਸਟੋਫਰ ਪੈਪਿਲ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਟੇਲਰ ਨੇ ਮਾਂ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਸਹੀ ਦੇਖਭਾਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਜ਼ਾ ਦੀ ਹੱਕਦਾਰ ਹੈ।