ਸਿੱਖ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਨੇ ਘੱਟ ਤਨਖਾਹ ਮਿਲਣ, ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਨਾ ਦੇਣ ਕਰਕੇ ਕੰਪਨੀ ‘ਤੇ ਕੇਸ ਕਰ ਬਕਾਇਆ ਕੀਤਾ ਹਾਸਲ

ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਫ਼ੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਕੈਫ਼ੇ ਮੈਨੇਜਰ ਨੇ NZ$8,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਬਕਾਇਆ ਤਨਖ਼ਾਹ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮਾਲਕ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਹੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਦਰ ਅਨੁਸਾਰ ਭੁਗਤਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭੁਪਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਹੈਵਲੌਕ ਨੌਰਥ ਵਿਚ ਵਿਲੇਜ ਗ੍ਰੀਨ ਕੈਫੇ ਵਿਚ ਢਾਈ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਕੋਈ ਸਾਲਾਨਾ ਛੁੱਟੀ ਲਏ ਬਿਨਾਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਸਥਾਨ ਵਿਚ ਉਸਦੀ ਗੈਰਹਾਜ਼ਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦਾ ਸਟਾਫ਼ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਕੌਰ ਨੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਸਬੰਧ ਅਥਾਰਟੀ (ਈ.ਆਰ.ਏ.) ਕੋਲ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ ਜਦੋਂ ਉਸਦੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਇਕਲੌਤੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜੋਗਾ ਸਿੰਘ ਚੈਂਬਰ ਨੇ ਉਸਦੀ ਤਨਖ਼ਾਹ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਕਰਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਨੌਕਰੀ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਨਖਾਹਾਂ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ‘ਤੇ, ਕੌਰ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਸਾਲਾਨਾ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਤਨਖ਼ਾਹ ਦਾ ਪੂਰਾ ਹੱਕ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਸਹੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਦਰ ‘ਤੇ ਅਦਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨੌਕਰੀ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਮੌਕਿਆਂ ‘ਤੇ ਸਹੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਦਰ ‘ਤੇ ਭੁਗਤਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ।

ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਇੱਕ ਫ਼ੈਸਲੇ ਵਿਚ, ਈਆਰਏ ਨੇ ਕੌਰ ਨੂੰ ਬਕਾਇਆ ਸਾਲਾਨਾ ਛੁੱਟੀ ਤਨਖ਼ਾਹ ਦੀ ਰਕਮ NZ$862.02 (ਕੁਲ) ਦੀ ਔਸਤ ਹਫ਼ਤਾਵਾਰੀ ਤਨਖਾਹ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ NZ$8,919.28 ਵਜੋਂ ਗਿਣਿਆ। ਉਸ ਤੋਂ NZ$3,323.24 ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜੋ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਾਲਾਨਾ ਛੁੱਟੀ ਲਈ ਆਪਣੀ ਅੰਤਿਮ ਪੇਸਲਿਪ ਵਿਚ ਅਦਾ ਕੀਤੀ, ਅਤੇ NZ$5,596.04 ਦੇ ਅੰਕੜੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਈਆਰਏ ਮੈਂਬਰ ਨਤਾਸ਼ਾ ਸਜ਼ੇਟੋ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਅਸਫ਼ਲਤਾ ਅਤੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਛੁੱਟੀਆਂ ਅਤੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਅਸਫ਼ਲਤਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਸਬੰਧ ਐਕਟ, ਵੇਜ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਐਕਟ ਅਤੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਐਕਟ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਹੈ।