ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਰੂਪੀ ਕੌਰ ਨੇ ਬਾਈਡਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵਲੋਂ ਦਿਤੇ ਦੀਵਾਲੀ ਜਸ਼ਨ ਦੇ ਸੱਦੇ ਨੂੰ ਠੁਕਰਾਇਆ

ਮਸ਼ਹੂਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਵਿੱਤਰੀ ਰੂਪੀ ਕੌਰ ਨੇ ਗਾਜ਼ਾ ‘ਤੇ ਬੰਬਾਰੀ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣ ਕਾਰਨ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦੀਵਾਲੀ ਸਮਾਗਮ ਲਈ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਦੇ ਸੱਦੇ ਨੂੰ ਠੁਕਰਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮਸ਼ਹੂਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਵਿੱਤਰੀ ਰੂਪੀ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਵਾਈਟ ਹਾਊਸ ਵੱਲੋਂ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੁਆਰਾ ਆਯੋਜਿਤ ਦੀਵਾਲੀ ਦੇ ਸਮਾਗਮ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੇ ਸੱਦੇ ਨੂੰ ਠੁਕਰਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਬਾਈਡਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੁਆਰਾ ਗਾਜ਼ਾ ਉੱਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਬੰਬਾਰੀ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਕਵਿੱਤਰੀ ਰੂਪੀ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਦਾ ਮਤਲਬ “ਝੂਠ ਉੱਤੇ ਧਾਰਮਿਕਤਾ ਅਤੇ ਅਗਿਆਨਤਾ ਉੱਤੇ ਗਿਆਨ ਦਾ ਜਸ਼ਨ” ਹੈ। ਮੈਂ ਹੈਰਾਨ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਦੀਵਾਲੀ ਮਨਾਉਣਾ ਸਵੀਕਾਰਯੋਗ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਫਲਸਤੀਨੀਆਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਮੌਜੂਦਾ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ਦਾ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਸਾਡੇ ਵਿਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਸ ਛੁੱਟੀ ਦੇ ਅਰਥ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਉਲਟ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ”।

ਰੂਪੀ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਦੱਖਣੀ ਏਸ਼ੀਆਈ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਇਸ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਜਵਾਬਦੇਹ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦੀ ਹਾਂ। ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਔਰਤ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਮੈਂ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ‘ਤੇ ਪਰਦਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਅਕਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵਾਂਗੀ”। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ “ਇਜ਼ਰਾਈਲੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਨਿੰਦਾ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਮਾਨਵਤਾਵਾਦੀ ਦੁੱਖਾਂ ਦਾ ਪੈਮਾਨਾ ਤੇਜ਼ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਭੀੜ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, ਡੀਸੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਯੂਐਸ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜੰਗਬੰਦੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕੱਠੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ”।