ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ : ਨਸ਼ੇ ‘ਚ ਟੱਲੀ ਯਾਤਰੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੰਗਾਮਾ, ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਪਰਤੀ ਫਲਾਈਟ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਦੇ ਗ਼ਲਤ ਵਿਵਹਾਰ ਕਾਰਨ ਘਰੇਲੂ ਉਡਾਣ ਨੂੰ ਪਰਥ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ ਸੀ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਫੈਡਰਲ ਪੁਲਸ (ਏਐਫਪੀ) ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ 33 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਵਿਵਹਾਰਕ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਏਅਰਲਾਈਨ ਸਟਾਫ ਦੀ ਗੱਲ ਮੰਨਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ।

ਜੈਟਸਟਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਸਿਡਨੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ JQ989 ਉਡਾਣ ਨੇ ਜਦੋਂ ਐਤਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪਰਥ ਤੋਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ, ਉਦੋਂ AFP ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਏਅਰਲਾਈਨ ਸਟਾਫ ਤੋਂ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਟੱਲੀ ਯਾਤਰੀ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਕਾਲ ਆਈ, ਜਿਸਨੇ ਇੱਕ ਕੈਬਿਨ ਕਰੂ ਮੈਂਬਰ ਨਾਲ ਜ਼ਬਾਨੀ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ। ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਿੱਟੇ ਵਜੋਂ ਫਲਾਈਟ ਨੂੰ ਮੋੜ ਕੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਉਣਾ ਪਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਉਤਰਨ ਲਈ ਬਾਲਣ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਵੀ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ।