ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਪੁਲਸ ਨੇ ਝੜਪ ਦੌਰਾਨ ਕੀਤੀ ਬੀਨ ਬੈਗ ਰਾਉਂਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ, ਔਰਤ ਦੀ ਮੌਤ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਰਾਜ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ (ਐਨ.ਐਸ.ਡਬਲਯੂ.) ਦੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਝੜਪ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਬੀਨ ਬੈਗ ਰਾਉਂਡ ਨਾਲ ਗੋਲੀ ਮਾਰੀ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇੱਥੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇੱਕ ਬੀਨ ਬੈਗ ਰਾਉਂਡ ਇੱਕ ਨਿਯਮਤ ਸ਼ਾਟਗਨ ਤੋਂ ਫਾਇਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਸ਼ੱਕੀ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸਥਿਰ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜਦਕਿ ਇਹ ਗੋਲੀ ਨਾਲੋਂ ਘੱਟ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੈ।

NSW ਪੁਲਿਸ ਬਲ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੁਆਰਾ ਕੁਹਾੜੀ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਟਾਕਟਨ ਵਿੱਚ ਮਿਸ਼ੇਲ ਸਟ੍ਰੀਟ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਯੂਨਿਟ ਕੰਪਲੈਕਸ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਇਆ। ਪੁਲਸ ਕਾਫੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਾਇਦਾਦ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਈ। 47 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਕਈ ਰਣਨੀਤਕ ਵਿਕਲਪਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟੇਜ਼ਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਹਥਿਆਰਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਤੱਕ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਪਰ ਉਸਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।