ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਪਵਨ ਦਾਵਲੁਰੀ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੁਖੀ ਨਿਯੁਕਤ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ, 28 ਮਾਰਚ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ )—ਭਾਰਤੀ- ਅਮਰੀਕੀ ਪਵਨ ਦਾਵਲੁਰੀ ਆਈਆਈਟੀ ਜਿਸ ਦਾ ਭਾਰਤ ਤੋ ਮਦਰਾਸ ਦੇ ਨਾਲ ਪਿਛੋਕੜ ਹੈ। ਅਤੇ ਉੱਥੋਂ ਦੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਮਾਈਕਢੋਸਾਫਟ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮੁਖੀ ਨਿਯੁੱਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਪਵਨ ਦਾਵਲੁਰੀ ਪਨੋਸ ਪਨਯ ਦੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਵਨ ਦੀ ਥਾਂ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪਵਨ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ‘ਚ 23 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੰਨ 2001 ਵਿੱਚ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਕੰਪੋਨੈਂਟ ਮੈਨੇਜਰ ਦੇ ਵਜੋਂ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਵਿੱਚ ਉਹ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਨ। ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਸਿਲੀਕਾਨ ਅਤੇ ਸਿਸਟਮ ਏਕੀਕਰਣ ਦੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਦੇ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਜੋਂ ਵੀ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।ਆਈਆਈਟੀ ਮਦਰਾਸ ਦੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਪਵਨ ਦਾਵਲੁਰੀ ਨੂੰ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਦੇ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਅਤੇ ਸਰਫੇਸ ਡਿਵੀਜ਼ਨਾਂ ਦਾ ਨਵਾਂ ਮੁਖੀ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਪਵਨ ਦਾਵਲੁਰੀ ਨੂੰ ਪਨੋਸ ਪਨਯ ਦੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਮੁਖੀ ਸਨ। ਪਨਯ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਦੇ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਮੁਖੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਇਹ ਅਹੁਦਾ ਖਾਲੀ ਪਿਆ ਸੀ। ਹੁਣ ਪਵਨ ਨੂੰ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਵਨ ਦਾਵਲੁਰੀ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਵਿੱਚ 23 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। 1999 ਵਿੱਚ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਤੋਂ ਐਮਐਸ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪਵਨ ਨੇ 2001 ਵਿੱਚ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾੱਫਟ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਕੰਪੋਨੈਂਟ ਮੈਨੇਜਰ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਨ। ਆਪਣੀ ਨਵੀਨਤਮ ਨਿਯੁਕਤੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਪਵਨ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਸਿਲੀਕਾਨ ਅਤੇ ਸਿਸਟਮ ਏਕੀਕਰਣ ਦੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਸੰਭਾਲ ਰਹੇ ਸਨ।

ਉਹ ਲਗਭਗ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਨੇ ਡੀਪਮਾਈਂਡ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸਹਿ-ਸੰਸਥਾਪਕ ਮੁਸਤਫਾ ਸੁਲੇਮਾਨ ਨੂੰ ਏਆਈ ਬ੍ਰਾਂਚ ਮੁਖੀ ਵਜੋਂ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਵਨ ਨੂੰ ਅਹਿਮ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਅਤੇ ਸਰਫੇਸ ਵਿਭਾਗਾਂ ਲਈ ਵੱਖਰੇ-ਵੱਖਰੇ ਮੁਖੀ ਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਹੁਣ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪਵਨ ਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਮਿਲ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਤਾਜ਼ਾ ਨਿਯੁਕਤੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਪਵਨ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਜਗ੍ਹਾ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੁਪਰਪਾਵਰ ਤਕਨੀਕੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੇ ਅਹੁਦੇ ਲਏ ਹਨ।