ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਰਾਜਧਾਨੀ ਓਟਾਵਾ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਚਾਕੂ ਮਾਰ ਕੇ 6 ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਹੱਤਿਆਂ

ੳਟਾਵਾ, 11 ਮਾਰਚ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ )- ਬੀਤੀਂ ਰਾਤ ਕੈਨੀਡੀਅਨ ਰਾਜਧਾਨੀ ੳਟਾਵਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਾਂ ਅਤੇ 4 ਬੱਚਿਆਂ ਸਮੇਤ 6 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਚਾਕੂ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦੇਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਇਕ ਮੰਦਭਾਗੀ ਸੂਚਨਾ ਹੈ। ਜਿੰਨਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ, ਪਰ ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਪਿਤਾ ਬਚ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਸਥਾਨਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੈ।ਇਸ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਚਾਕੂ ਨਾਲ ਕਤਲ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦਾ ਹੀ ਇੱਕ 19 ਸਾਲਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ, ਹੈ। ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਂ ਫੇਬਰਿਓ ਡੀ-ਜ਼ੋਏਸਾ, ਹੈ। ਜੋ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ,ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਹੀ ਸੀ।ਜਿਸ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਅਤੇ ਉਸ ਤੇ ਫਸਟ ਡਿਗਰੀ ਕਤਲ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ।

ਇਹ ਮੰਦਭਾਗੀ ਘਟਨਾ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਰਾਜਧਾਨੀ ਓਟਾਵਾ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵਾਪਰੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਾਂ ਅਤੇ ਚਾਰ ਛੋਟੇ ਬੱਚਿਆਂ ਸਮੇਤ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਛੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਚਾਕੂ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਜਿੱਥੇ ਸਮੂਹਿਕ ਕਤਲ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਇਕ ਭਿਆਨਕ ਦੁਖਾਂਤ” ਕਹਿ ਕੇ ਬਹੁਤ ਡਰ ਗਏ ਹਨ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਪਿਤਾ ਵੀ ਹਮਲੇ ‘ਚ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਜੋ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਇੱਕ 19 ਸਾਲਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਫੇਬਰਿਓ ਡੀ-ਜ਼ੋਏਸਾ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਪਹਿਲੀ ਡਿਗਰੀ ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਛੇ ਅਤੇ ਕਤਲ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਦੇ ਇੱਕ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ ਲੱਗੇ ਹਨ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡੀ-ਜ਼ੋਇਸਾ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਣਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਉਸ ਹੀ ਘਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਮਾਰੇ ਗਏ ਪੀੜਤਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ 35 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸੱਤ, ਚਾਰ, ਦੋ ਅਤੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ 40 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸੀ ਜੋ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਇੱਕ ਜਾਣਕਾਰ ਸੀ।

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਘਟਨਾ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸਟ੍ਰੀਟ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ। ਜਿੱਥੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਓਟਾਵਾ ਦੇ ਬੈਰਹਾਵਨ ਉਪਨਗਰ ਵਿੱਚ ਛੇ ਲੋਕ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਾਏ ਗਏ ਸਨ।ੳਟਾਵਾ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਮੁਖੀ ਐਰਿਕ ਸਟੱਬਸ ਨੇ ਇੱਕ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਨਿਊਜ਼ ਕਾਨਫਰੰਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, “ਇਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹਿੰਸਾ ਦੀ ਇੱਕ ਮੂਰਖਤਾਪੂਰਨ ਵਾਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸ਼ੱਕੀ ਜਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਈ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਓਟਾਵਾ ਦੇ ਮੇਅਰ ਮਾਰਕ ਸਟਕਲਿਫ ਨੇ ਇੱਕ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਸਾਡੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦੁੱਖਦਾਈ ਅਤੇ ਮੰਦਭਾਗੀ ਘਟਨਾ ਹੈ।