ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸੂਬੇ ਟੈਕਸਾਸ ਸੂਬੇ ਦੇ ਇਕ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੇ ਇੱਕ ਵੱਕਾਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤਿਆ

ਨਿਊਯਾਰਕ,27 ਫਰਵਰੀ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)- ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਇੱਕ ਖੋਜਕਾਰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੇ ਇੱਕ ਵੱਕਾਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜਿੱਤਿਆ ਹੈ। ਐਡੀਥ ਅਤੇ ਪੀਟਰ ਓ’ਡੋਨੇਲ ਅਵਾਰਡ, ਟੈਕਸਾਸ ਦਾ ਸਰਵਉੱਚ ਅਕਾਦਮਿਕ ਪੁਰਸਕਾਰ ਹੈ। ਜੋ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਅਸ਼ੋਕ ਵੀਰਾਘਵਨ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ ਹਰ ਸਾਲ ਟੈਕਸਾਸ ਅਕੈਡਮੀ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਸਨ, ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ, ਸਾਇੰਸ ਐਂਡ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਦੁਆਰਾ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

ਜਿਸ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਅਸ਼ੋਕ ਵੀਰਾ ਰਾਘਵਨ ਹਿਊਸਟਨ ਵਿੱਚ ਰਾਈਸ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਜਾਰਜ ਆਰ ਬ੍ਰਾਊਨ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਕਲ ਅਤੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਜੋ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਹਨ। ਵੀਰਰਾਘਵਨ ਨੂੰ ਇਮੇਜਿੰਗ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖੋਜ ਲਈ ਇਸ ਪੁਰਸਕਾਰ ਲਈ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਪੁਰਸਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਵੀਰਰਾਘਵਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਪੁਰਸਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਕੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ।ਮੌਜੂਦਾ ਇਮੇਜਿੰਗ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹਨ। ਜਿੱਥੇ ਰੋਸ਼ਨੀ ਲਈ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਹਨ, ਅਸੀਂ ਉਹ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਜੋ ਅਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ. ਇਸ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਅਸੀਂ ਜੋ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਨੇ ਇੱਕ ਹੱਲ ਲੱਭ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਕਾਰ ਚਲਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ, ਅਸੀਂ ਧੁੰਦ ਕਾਰਨ ਲੰਬੀ ਦੂਰੀ ਤੱਕ ਸੜਕ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ।

ਵਿਜ਼ੀਬਿਲਟੀ ਸੰਬੰਧੀ ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ‘ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, ਮੈਂ ਆਪਣਾ ਬਚਪਨ ਚੇਨਈ, ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬਿਤਾਇਆ।