ਮਿਸ ਵਰਲਡ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਚ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਪਹਿਲੀ ਸਿੱਖ ਮਹਿਲਾ ਬਣੀ ਨਵਜੋਤ ਕੌਰ

ਆਕਲੈਂਡ – 27 ਸਾਲਾ ਸਾਬਕਾ ਮਹਿਲਾ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਮਿਸ ਵਰਲਡ ਸੁੰਦਰਤਾ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿਚ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਖਣੀ ਆਕਲੈਂਡ ‘ਚ ਦੋ ਸਾਲ ਬੀਟ ‘ਤੇ ਬਿਤਾਉਣ ਵਾਲੀ ਨਵਜੋਤ ਕੌਰ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਆਕਲੈਂਡ ‘ਚ ਰੈਪਿਡ ਫਾਇਰ ਚੋਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ‘ਚ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ।

ਅਗਲੇ ਹਫਤੇ, ਕੌਰ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਕਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦੌਰਾਨ 2024 ਮਿਸ ਵਰਲਡ ਖਿਤਾਬ ਦੀ ਦੌੜ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਲਗਭਗ 90 ਔਰਤਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਨਵਜੋਤ ਕੌਰ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ “ਮੈਂ ਇਸ ਮੌਕੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਅਤੇ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜ਼ਾਰ ਹਾਂ। ਕੌਰ ਦੀ ਭੈਣ ਈਸ਼ਾ ਨੇ ਵੀ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿਚ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕੀਤਾ।

ਨਵਜੋਤ ਕੌਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ “ਇਹ ਸਾਡੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕੋਈ ਮੁਕਾਬਲਾ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਸਾਡੇ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀ ਸੀ ਕਿ ਜੋ ਵੀ ਸਾਡੇ ਵਿਚਕਾਰ ਜਿੱਤੇਗਾ ਉਸ ਵਿਚ ਉਹੀ ਨੈਤਿਕਤਾ ਅਤੇ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਜੋ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖੀਆਂ ਸਨ। ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਮੈਂਬਰ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਕੌਰ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦੀ ਹੈ।