ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਸੂਬੇ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ ‘ਚ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਦਾ ਕਹਿਰ ਜਾਰੀ !

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਸੂਬੇ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ ਵਿਚ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਦਾ ਕਹਿਰ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਅੱਗ ਦਾ ਧੂੰਆਂ ਉੱਪਰ ਆਸਮਾਨ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ 2019-20 ਦੀ ਬਲੈਕ ਸਮਰ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਦੁਆਰਾ ਤਬਾਹ ਹੋਏ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਘਰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ ਦੱਖਣੀ ਤੱਟ ‘ਤੇ ਅੱਗ ਕਾਬੂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਹਵਾਵਾਂ ਅਤੇ ਉੱਚ ਤਾਪਮਾਨ ਕਾਰਨ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵੱਧ ਗਈਆਂ ਹਨ। NSW ਰੂਰਲ ਫਾਇਰ ਸਰਵਿਸ (RFS) ਨੇ ਬੇਗਾ ਵੈਲੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਚੇਤਾਵਨੀਆਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੇਸਨੋਕ ਨੇੜੇ ਵਸਨੀਕਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਚ ਅਤੇ ਐਕਟ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

ਬਰਮਾਗੁਈ ਦੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਪਨਾਹ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਰ.ਐਫ.ਐਸ ਨੇ ਬੇਗਾ ਵੈਲੀ ਦੀ ਅੱਗ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਝਾੜੀਆਂ ਦੀ ਅੱਗ ਕਾਰਨ ਬਰਮਾਗੁਈ, ਕਟੇਗੀ ਅਤੇ ਬੈਰਾਗਾ ਖਾੜੀ ਖੇਤਰਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।” ਹੰਟਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਕਾਰਨ ਏਬਰਨੇਥੀ ਅਤੇ ਅਰਲਿੰਗਟਨ ਦੇ ਵਸਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਬੇਗਾ ਵੈਲੀ ਬੁਸ਼ਫਾਇਰ ਪੂਰਬੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵੱਲ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ।

RFS ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਰੌਬ ਰੋਜਰਸ ਨੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਬੁਝਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਚੁਣੌਤੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਿਕਾਸੀ ਕੇਂਦਰ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ ਕਿਉਂਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਸਕੂਲ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਸੈਲਾਨੀ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਉੱਧਰ ਬੇਰਮਾਗੁਈ ਵਿੱਚ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਥਾਨ ਹਨ, ਜਿੱਥੇ ਲੋਕ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੇਕਰ ਉਹ ਚਿੰਤਤ ਹਨ। ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਰੌਬ ਮੁਤਾਬਕ “ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਉਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੰਪਤੀਆਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ 20 ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਇਰ ਟਰੱਕ ਅਤੇ ਦੋ ਵੱਡੇ ਏਅਰ ਟੈਂਕਰ ਵੀ ਹਨ।