ਮੈਲਬੌਰਨ ‘ਚ ਅੱਠ ਵਿਅਕਤੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 5000 ਡਾਲਰ ਦੇ ਨਕਲੀ ਨੋਟ ਜ਼ਬਤ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਮੈਲਬੌਰਨ ਵਿੱਚ ਅੱਠ ਕਥਿਤ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨਕਲੀ ਨੋਟ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚਾਕੂਆਂ ਨਾਲ ਲੈਸ ਅੱਠ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਫਲਿੰਡਰਸ ਸਟਰੀਟ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਕਾਰ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਹਨ ਹੇਠਾਂ ਚਾਕੂ ਸੁੱਟਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਕਾਰ ਪਾਰਕ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ‘ਤੇ 26 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕੋਲੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਕੋਕੀਨ ਅਤੇ 5000 ਡਾਲਰ ਦੇ ਨਕਲੀ ਨੋਟ ਮਿਲੇ। ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ 25 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਕਾਰ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਰਸੋਈ ਚਾਕੂ, ਦੋ ਸ਼ਿਕਾਰੀ ਚਾਕੂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਚਾਕੂ ਵੀ ਮਿਲਿਆ।

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਇੱਕ 24 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਹਥਿਆਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਜੁਰਮਾਨੇ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇੱਕ 22 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਕਾਇਆ ਵਾਰੰਟ ਲਈ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ 18 ਫਰਵਰੀ, 2024 ਨੂੰ ਵੈਰੀਬੀ ਮੈਜਿਸਟ੍ਰੇਟ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰੇਗਾ।