ਮਸਕ ਨੇ ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਦੇ ਅਸਲ ਸਰੂਪ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਲਈ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਆਰਟੀਫੀਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਕੰਪਨੀ

ਟੇਸਲਾ, ਸਪੇਸਐਕਸ ਦੇ ਸੀਈਓ ਅਤੇ ਟਵਿੱਟਰ ਦੇ ਮਾਲਕ ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਐਲਾਨ ਨੂੰ ਚੈਟਜੀਪੀਟੀ ਵਰਗੀ AI ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਸਕ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਦੀ ਅਸਲ ਪ੍ਰਕਿਰਤੀ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਲਈ xAI ਨਾਮ ਦੀ ਇੱਕ ਨਵੀਂ AI ਕੰਪਨੀ ਲਾਂਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। xAI ਟੀਮ ‘ਚ ਚੁਣੀਆਂ ਗਈਆਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ DeepMind ਦੇ Alphacode ਅਤੇ OpenAI ਦੇ GPT-3.5 ਅਤੇ GPT-4 ਚੈਟਬੋਟਸ ਵਰਗੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਕਾਫੀ ਤਜ਼ਰਬਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਐਲੋਨ ਮਸਕ 2015 ਵਿੱਚ ਓਪਨਏਆਈ ਦੇ ਸਹਿ-ਸੰਸਥਾਪਕ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਨ੍ਹਾ ਨੇ ਟੇਸਲਾ ਨਾਲ ਹਿੱਤਾਂ ਦੇ ਟਕਰਾਅ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ 2018 ਵਿੱਚ ਅਹੁਦਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਆਪਣੀ ਕੰਪਨੀ ਸਪੇਸਐਕਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਮੰਗਲ ਮਿਸ਼ਨ ਲਾਂਚ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਵੈਂਡੀਜ਼ ਦੇ ਇਸ ਧਾਗੇ ਨੂੰ ਮਸਕ ਦੀ ਸਪੇਸਐਕਸ ਕੰਪਨੀ ‘ਤੇ ਤਾਅਨੇ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਥ੍ਰੈਡਸ ਦੇ ਇਸ ਸਕਰੀਨ ਸ਼ਾਟ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਐਲੋਨ ਮਸਕ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਜ਼ੁਕਰਬਰਗ ਦਾ ਨਾਮ ਇਹ ਲਿਖ ਕੇ ਵਿਗਾੜ ਦਿੱਤਾ – ਜ਼ੱਕ ਇੱਕ ਕੁੱਕ ਹੈ (Zuck is a cuck)