ਬੈਂਕ ਆਫ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਤੇ 820 ਕਰੋੜ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ, ਇਨਾਮੀ ਬੋਨਸ ਰੋਕਣ ‘ਤੇ ਹੋਈ ਕਾਰਵਾਈ

ਬੈਂਕ ਆਫ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਕੁਝ ਚਾਰਜ ਦੁੱਗਣੇ ਕਰਨ, ਇਨਾਮੀ ਬੋਨਸ ਰੋਕਣ ਅਤੇ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਸਹਿਮਤੀ ਤੋਂ ਬਿਨ੍ਹਾਂ ਖਾਤੇ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ $100 ਮਿਲੀਅਨ (820 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨੇ ਦੀ ਇਹ ਰਕਮ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। US ਆਫਿਸ ਆਫ ਦ ਕੰਪਟਰੋਲਰ ਆਫ ਕਰੰਸੀ (ਓਸੀਸੀ) ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਕਿ ਬੈਂਕ ਦੀ ਫੀਸ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰਨਾ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਸੀ।

ਕੰਜ਼ਿਊਮਰ ਫਾਈਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੈਂਕ ਆਫ ਅਮਰੀਕਾ ਅਪਣੀ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ $90 ਮਿਲੀਅਨ ਜੁਰਮਾਨੇ ਅਤੇ ਓਸੀਸੀ ਨੂੰ $60 ਮਿਲੀਅਨ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰੇਗਾ। 31 ਮਾਰਚ ਤੱਕ, ਬੈਂਕ ਨੇ $2.4 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਦੀ ਸੰਪੱਤੀ ਅਤੇ $1.9 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਦੀ ਘਰੇਲੂ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਕਮਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਖਪਤਕਾਰ ਵਿੱਤੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੈਂਕ ਆਫ ਅਮਰੀਕਾ ਆਪਣੀ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ $90 ਮਿਲੀਅਨ ਅਤੇ ਓਸੀਸੀ ਨੂੰ $60 ਮਿਲੀਅਨ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਕਰੇਗਾ। 31 ਮਾਰਚ ਤੱਕ, ਬੈਂਕ ਕੋਲ $2.4 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਅਤੇ $1.9 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਦੀ ਘਰੇਲੂ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਕਮ ਇਕੱਠੀ ਹੋਈ ਸੀ।

ਸੇਬੀ ਰੇਲੀਗੇਰ ਇੰਟਰਪ੍ਰਾਈਜਿਜ਼ ਲਿਮਿਟੇਡ ਸਹਾਇਕ ਕੰਪਨੀ ਰੇਲੀਗੇਅਰ ਫਿਨਵੈਸਟ ਦੇ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ 11 ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ 15 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ 6 ਕਰੋੜ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਰੈਗੂਲੇਟਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਜੇਕਰ ਤੈਅ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਰਕਮ ਜਮ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਤਾਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੀਆਂ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਅਤੇ ਖਾਤੇ ਅਟੈਚ ਕਰ ਦਿਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਜਾਂ ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਹੈ। ਟੌਰਸ ਬਿਲਡਕਾਨ, ਆਰਟੀਫਿਜ਼ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀਜ਼, ਰੋਜ਼ਸਟਾਰ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਆਸਕਰ ਇਨਵੈਸਟਮੈਂਟ, ਸੌਭਾਗਿਆ ਬਿਲਡਕਾਨ ਆਦਿ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ।