ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ‘ਲਗਭਗ 20 ਮਿਲੀਅਨ’ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲਾ ਦੇਣ ਦੀ ਟਰੰਪ ਦੀ ਯੋਜਨਾ

ਨਿਊਯਾਰਕ, 7 ਮਈ (ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ)- ਟਰੰਪ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲੱਖਾਂ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ , ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਮੁੜ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ “ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਸਮੂਹਿਕ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼” ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ ਹੈ। 45ਵੇਂ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲੇ ਦੇ ਏਜੰਡੇ ਬਾਰੇ ਅਕਸਰ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਾਈਮ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਦੀ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਥਾਨਕ ਕਾਨੂੰਨ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ, ਨੈਸ਼ਨਲ ਗਾਰਡ ਅਤੇ ਫੌਜ ਦੀ ਮਦਦ ਅਤੇ ਲਾਭ ਉਠਾਉਣਗੇ।

ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡਵਾਈਟ ਆਈਜ਼ਨਹਾਵਰ ਦੇ ਅਧੀਨ ਜਿਸ ਨੇ 1954 ਵਿੱਚ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਸੀ।ਟਰੰਪ 2024 ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨੇ ਇਸ ਵੇਰਵਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ “ਲਗਭਗ 20 ਮਿਲੀਅਨ” ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਕੱਢਣ ਅਤੇ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲੈਣ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲਾ ਦੇਣ ਲਈ ਕਿਹੜੇ ਸਰੋਤਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ ਜੋ ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹਨ।ਆਈਸੀਈ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ਇਹ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਕਸਟਮਜ਼ ਐਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਦੇ ਵੱਡੇ ਵਿਸਥਾਰ, ਸਟੇਟ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਦੇ ਨਾਲ ਸਹਿਯੋਗ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਤੋਂ ਫੰਡਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ।ਬਿਡੇਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਅਧੀਨ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਅਤੇ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਸੰਖਿਆ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਟਰੰਪ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ 20 ਮਿਲੀਅਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ “ਇੱਕ ਗੈਰ-ਵਾਜਬ ਅਨੁਮਾਨ ਨਹੀਂ” ਹੈ।

ਯੂ.ਐਸ. ਜਨਗਣਨਾ ਬਿਊਰੋ ਦੇ 11 ਮਿਲੀਅਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਅੰਦਾਜ਼ੇ ਦੇ ਉਲਟ, ਸੰਭਵ ਤੌਰ ‘ਤੇ 15 ਅਤੇ 20 ਮਿਲੀਅਨ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹਾਂ। ਬਿਡੇਨ ਆਈਸੀਈ ਅਧਿਕਾਰੀ ਜਿਸ ਨੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਗ੍ਰਿਲਿੰਗ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ‘ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਦੇ ਵਿਕਲਪਾਂ’ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਟਰੰਪ ਦੇ ਅਧੀਨ ਆਈਸੀਈ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਟੌਮ ਹੋਮਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਏਜੰਸੀ ਕੋਲ “ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਹਨ,” ਪਰ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲੇ ਦੀ ਗਤੀ ਹੱਥ ਦੇ ਸਰੋਤਾਂ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰੇਗੀ।”ਇਸ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਹਿੱਸਾ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰੇਗਾ। ਸਾਨੂੰ ਅਫਸਰਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਸਾਨੂੰ ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਸਾਨੂੰ ਆਵਾਜਾਈ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ [ਸਾਡੇ ਕੋਲ] ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹੋਰ ਉਡਾਣਾਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਹੋਰ ਬੱਸਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣਾ ਹੈ,” ਹੋਮਨ ਨੇ ਕਿਹਾ।”ਅਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਖਤਰਿਆਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦੇਵਾਂਗੇ, ਉਹ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਖਤਰਨਾਕ ਹਨ।