ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਨੌਕਰੀ ਦੇ ਵਧੇ ਮੌਕੇ, ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਵ੍ਹਾਈਟ ਪੇਪਰ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਵ੍ਹਾਈਟ ਪੇਪਰ (ਸ਼ਵੇਤ ਪੱਤਰ) ਵਿੱਚ ਕਈ ਉਪਾਵਾਂ ਦੀ ਰੂਪਰੇਖਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਅਲਬਾਨੀਜ਼ ਸਰਕਾਰ ਉਹਨਾਂ ਲਗਭਗ 30 ਲੱਖ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਇਸ ਨੀਤੀ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰੇਗੀ, ਜੋ ਨੌਕਰੀ ਜਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਘੰਟੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਕਮਾਈ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਅਸਥਾਈ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਬਣਾਉਣਾ, ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਭਲਾਈ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਬਣਾਉਣਾ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰਾਂ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

ਸਰਕਾਰ ਪੂਰਨ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ

ਖਜ਼ਾਨਾ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਵ੍ਹਾਈਟ ਪੇਪਰ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਪੂਰਨ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਇਹ “ਹਰ ਕੋਈ ਜੋ ਨੌਕਰੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਲੰਮੀ ਖੋਜ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਇਸਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ” ਵਜੋਂ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਪੁਰਾਣੇ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਯੋਗ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਲਈ ਮੌਜੂਦਾ ਵਰਕ ਬੋਨਸ ਮਾਪ ਨੂੰ ਸਥਾਈ ਕਰੇਗੀ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਆਪਣੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਘਟਾਏ ਬਿਨਾਂ ਹੋਰ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਣ। ਇਹ ਉਸ ਮਿਆਦ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਦੌਰਾਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਆਮਦਨ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਭੁਗਤਾਨ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਸਬਸਿਡੀ ਵਾਲੇ ਕਾਰਡਾਂ ਵਰਗੇ ਸਮਾਜਿਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਾਭਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ।