ਮਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਦੇ PM ਨੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਵਿਆਹ, ਗਰਲਫ੍ਰੈਂਡ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ 900 ਕਰੋੜ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ

ਇਟਲੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਿਲਵੀਓ ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ, ਨੇ ਆਪਣੀ ਵਸੀਅਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ 33 ਸਾਲਾ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਮਾਰਟਾ ਫਾਸੀਨਾ ਲਈ 100 ਮਿਲੀਅਨ ਯੂਰੋ (9,05,86,54,868 ਰੁਪਏ) ਛੱਡੇ ਹਨ। ਚਾਰ ਵਾਰ ਇਟਲੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਸਾਮਰਾਜ ਦੀ ਕੀਮਤ 6 ਬਿਲੀਅਨ ਯੂਰੋ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿ ਗਾਰਡੀਅਨ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।

ਫੋਰਜ਼ਾ ਇਟਾਲੀਆ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਫਸੀਨਾ ਨੇ ਮਾਰਚ 2020 ਵਿੱਚ ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਨਾਲ ਰਿਸ਼ਤਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਦਾ ਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਫਸੀਨਾ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਸਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਆਖਰੀ ਪਲਾਂ ਵਿਚ ਫਾਸੀਨਾ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ‘ਪਤਨੀ’ ਕਿਹਾ ਸੀ। 33 ਸਾਲਾ ਫਸੀਨਾ 2018 ਦੀਆਂ ਆਮ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਇਟਲੀ ਦੀ ਸੰਸਦ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਸਦਨ ਦੀ ਮੈਂਬਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਹ ਫੋਰਜ਼ਾ ਇਟਾਲੀਆ ਦੀ ਮੈਂਬਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਦੁਆਰਾ 1994 ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਦੀ 12 ਜੂਨ ਨੂੰ 86 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਰੰਗੀਨ ਪਾਰਟੀਆਂ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਇਟਲੀ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਰਹੇ ਪਰ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਦਿਲ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਸਟੇਟ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸਨ। ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਅਕਸਰ ਆਪਣੇ ਵਿਅੰਗਾਤਮਕਤਾ ਦੀ ਸ਼ੇਖੀ ਮਾਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਵਿਲਾ ਵਿੱਚ ਤਥਾਕਥਿਤ ‘ਬੰਗਾ ਬੰਗਾ’ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਉਸਨੇ 2010 ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ‘ਮੈਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹਾਂ! ਮੈਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹਾਂ!’ਬਰਲੁਸਕੋਨੀ ਦਾ ਜਨਮ 29 ਸਤੰਬਰ, 1936 ਨੂੰ ਮਿਲਾਨ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਜੋ ਇੱਕ ਮੱਧ-ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੇ ਬੈਂਕਰ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਉਸਨੇ 25 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਉਸਾਰੀ ਕੰਪਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਮਿਲਾਨ ਦੇ ਬਾਹਰਵਾਰ ਮੱਧ-ਵਰਗੀ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਕਈ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਬਣਾਏ।