ਨੀਲਮ ਸਹੋਤਾ ਨੂੰ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਵੂਮੈਨ ਆਫ਼ ਦਾ ਈਅਰ ਲਈ 

(ਟੋਰਾਟੋ)—ਬੀਸੀ ਬਿਜ਼ਨਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਤੀਜੇ ਸਲਾਨਾ ਵੂਮੈਨ ਆਫ਼ ਦ ਈਅਰ ਅਵਾਰਡਾਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ, ਅਤੇ ਡਾਇਵਰਸਿਟੀ ਦੀ ਮੁੱਖ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਨੀਲਮ ਸਹੋਤਾ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀਆਂ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਸੇਵਾਵਾ ਦੇ ਬਦਲੇ ਆਪਣੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਨੀਲਮ ਸਹੋਤਾ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਅਤੇ ਹਮਦਰਦੀ ਲਈ, ਨੀਲਮ ਨੇ ਗੈਰ-ਲਾਭਕਾਰੀ ਲੀਡਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਇਕ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਹ ਐਵਾਰਡ ਹਰ ਸਾਲ ਉਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਮਾਜ ਭਲਾਈ ਦੀਆਂ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਸੇਵਾਵਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹੋਣ ਇਸ ਐਵਾਰਡ ਲਈ ਸੂਬੇ ਭਰ ਤੋ 8 ਅੋਰਤਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਹੋਈ ਸੀ ਜਿੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬਣ ਨੀਲਮ ਸਹੋਤਾ ਦਾ ਨਾਂ ਸਾਮਲ ਹੈ। ਨੀਲਮ ਜੋ ਰਜਿਸਟਰਡ ਚੈਰਿਟੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਬਾਰੇ  ਬਹੁਤ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਦੀ ਹੈ। ਅਤੇ ਉਹ ਸੀਈਓ, ਡਾਇਵਰਸਿਟੀ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਰਿਸੋਰਸਜ਼ ਸੋਸਾਇਟੀ ਦੀ ਸੀ.ਈ.ੳ ਹੈ।ਜਿਸ ਦਾ ਬੇਮਿਸਾਲ  ਵੱਡਾ ਖੇਤਰ ਹੈ। ਜੋ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਹਰ ਸਾਲ ਪੰਜ ਲੱਖ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਲਿਆਵਾਂਗੇ। ਕੁਝ ਸਾਲ,” ਨੀਲਮ ਸਹੋਤਾ, ਡਾਇਵਰਸਿਟੀ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਰਿਸੋਰਸਜ਼ ਸੋਸਾਇਟੀ ਦੀ ਸੀ.ਈ.ਓ. ਸੀ। ਜਿੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਯੂਕਰੇਨ ਅਤੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਸੰਘਰਸ਼ ਤੋਂ ਆਏ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਬੀ.ਸੀ. ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਰਸਤਾ ਲੱਭਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੀਆਂ ਮੁਫਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਅਤੇ  ESL ਕਲਾਸਾਂ ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਸਲਾਹ ਅਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹਿੰਸਾ ਰੋਕਥਾਮ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਤੱਕ ਹਨ। ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਰੀ ਅਤੇ ਫਰੇਜ਼ਰ ਵੈਲੀ ਦੇ ਆਪਣੇ ਘਰੇਲੂ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ, ਇਹ ਹੁਣ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੇ ਹੋਰ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਮੁਨਾਫ਼ੇ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸਮਾਜਕ ਉੱਦਮਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਨੀਲਮ  ਸਹੋਤਾ, ਜੋ ਸੰਨ 2013 ਵਿੱਚ ਸੀਈਓ ਬਣੇ ਸਨ।  ਪਹਿਲਾਂ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਕਰਾਊਨ ਏਜੰਸੀ BC ਹਾਊਸਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਕਰੀਅਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਸੀ।ਸਹੋਤਾ ਨੇ ਇੰਟਰਪ੍ਰੀਟੇਸ਼ਨ ਐਂਡ ਟ੍ਰਾਂਸਲੇਸ਼ਨ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਲਈ ਮਾਡਲ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤਾ, ਜੋ ਕਿ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ 2013 ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਲਗਭਗ $1.4 ਮਿਲੀਅਨ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਗਾਹਕਾਂ ਤੋਂ ਸਾਲਾਨਾ ਆਮਦਨ ਵਿੱਚ। ਬੀ.ਸੀ. ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਾਰੋਬਾਰ, ਦੁਕਾਨ ਲਗਭਗ 300 ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਜੋ 88 ਤੋਂ ਵੱਧ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਗਿਣਤੀ, 40,000 ਵਰਗ ਫੁੱਟ ਹੱਬ ਸਾਲਾਨਾ 16,000 ਨਵੇਂ ਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਕਿਉਂਕਿ DIVERSECITY ਦਾ ਵਿਸਤਾਰ ਸਕੂਲਾਂ ਅਤੇ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਰਗੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਹ ਗਿਣਤੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ ਸਹੋਤਾ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲੋਕਾ ਦੀ ਸਲਾਹ ਮੰਗਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਅਤੇ ਉਹ ਵੱਡੇ ਸਮਾਜਿਕ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।