ਨਿਊਯਾਰਕ ਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਿੱਖ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ -ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਨਫ਼ਰਤੀ ਅਪਰਾਧਾਂ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਦੋਸ਼

(ਨਿਊਯਾਰਕ) —ਨਿਊਯਾਰਕ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਨੇ  ਰਿਚਮੰਡ ਹਿੱਲ ਕੁਈਨਜ਼ ( ਨਿਊਯਾਰਕ ) ਦੀ ਇੱਕ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਦੋ ਸਿੱਖ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਲੁੱਟਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ 19 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਿੱਖ ਕੁਲੀਸ਼ਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਹਮਲਾ ਉਸੇ ਗੁਆਂਢ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਖਰੀ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ 70 ਸਾਲਾ ਸਿੱਖ ਬਜ਼ੁਰਗ ਵਿਅਕਤੀ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਉੱਤੇ ਲੰਘੀ 3 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਤੋ ਬਾਅਦ ਹੀ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੈਮਰਿਆਂ ਦੀ ਫੁਟੇਜ ਤੋ ਵਰਨਨ ਡਗਲੱਸ ਇਕ ਨੋਜਵਾਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਸਿੱਖ ਕੁਲੀਸ਼ਨ ਦੀ ਨੀਤੀ ਅਤੇ ਵਕਾਲਤ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਨੇਜਰ ਨਿੱਕੀ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਸਿੱਖ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਨਫ਼ਰਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਈ ਅਜਨਬੀ ਨਹੀਂ ਹਨ, ਪਰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕੋ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਹਮਲਿਆਂ ਦੀ ਲੜੀ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਿਰਾਸ਼ਾਜਨਕ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਨਿੰਦਣਯੋਗ ਹੈ।” “ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਖੜੇ ਹਾਂ ਜੋ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਦਮੇ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਬੀਤੇਂ  ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 7 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੁਈਨਜ਼, ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਹਮਲੇ ਦੀ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੇ ਪੁੱਜੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ, ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੋ ਆਦਮੀ ਮਿਲੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਐਨਵਾਈਪੀਡੀ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ 76-ਸਾਲਾ ਅਤੇ ਇੱਕ 64-ਸਾਲਾ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਾਮੂਲੀ ਸੱਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਸਨ।ਮੁਢਲੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬਾਅਦ ਚ’ ਇਕ ਹੋਰ ਇੰਨਾ ਦੋਨੇ ਸਿੱਖ ਆਦਮੀਆਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਆ ਕੇ ਉਹਨਾਂ ਤੇ ਮੁੱਕੇ ਮਾਰੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਲੱਕੜ ਦੀ ਸੋਟੀ ਨਾਲ ਕੁੱਟਿਆ। ਇੰਨਾਂ ਦੋਹਾ ਪੀੜਤਾਂ ਦੇ ਧਾਰਮਿਕ ਚਿੰਨ ਦਸਤਾਰ ਵੀ  ਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਸੇ  ਖੋਹ ਕੇ ਲੈ ਲਏ। ਨਿਊਯਾਰਕ ਪੁਲਿਸ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਜਮੈਕਾ ਹਸਪਤਾਲ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈਂਟਰ ਵਿਖੇ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਸਥਿੱਰ ਹੈ।ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਦੂਜੇ ਦੋ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਹਮਲੇ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਚ’ ਹਿਜ਼ਕੀਯਾਹ ਕੋਲਮੈਨ, ਇਕ 20,ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ  ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨਫ਼ਰਤ ਅਪਰਾਧ ਵਜੋਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਬੱਧ ਕੀਤੀ ਗਈ ਲੁੱਟ ਦੀਆਂ ਦੋ ਗਿਣਤੀਆਂ, ਇੱਕ ਡਕੈਤੀ ਦੀ ਗਿਣਤੀ, ਇੱਕ ਨਫ਼ਰਤ ਅਪਰਾਧ ਵਜੋਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਬੱਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਮਲੇ ਦੀ ਇੱਕ ਗਿਣਤੀ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਗੰਭੀਰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੇ  ਤਾਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਅਤੇ  ਦੂਜੇ ਸ਼ੱਕੀ ਅਜੇ ਤੱਕ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ, ਸਿੱਖ ਕੁਲੀਸ਼ਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਨਿਊਯਾਰਕ ਪੁਲਿਸ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਅਤੇ  ਹੇਟ ਕ੍ਰਾਈਮਜ਼ ਟਾਸਕ ਫੋਰਸ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਜੇ ਵੀ ਦੂਜੇ ਸ਼ੱਕੀ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ਪਹਿਲਾ ਹਮਲਾ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਏ ਇਕ 70 ਸਾਲਾ ਸਿੱਖ ਵਿਅਕਤੀ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਕੁਈਨਜ਼ ਰਿਚਮੰਡ ਹਿੱਲ ਚ’ ਸਥਿਤ ਸਿੱਖ ਕਲਚਰਲ ਸੋਸਾਇਟੀ ਗੁਰੂ ਘਰ ਦੇ ਲਾਗੇ ਸਵੇਰੇ ਸੈਰ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਮੂੰਹ ‘ਤੇ ਮੁੱਕਾ ਮਾਰਨ ਦੇ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਤੋ ਬਾਅਦ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਅਸਪਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਦੋਵੇਂ ਘਟਨਾਵਾਂ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕੋ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ ਹਨ, ਆਪਸ ਵਿੱਚ ਜੁੜੀਆਂ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸ਼ੱਕੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਐਨਵਾਈਪੀਡੀ  ਦੀ ਕ੍ਰਾਈਮ ਸਟੌਪਰਜ਼ ਹੌਟਲਾਈਨ ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਹਿਯੋਗ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ