ਬੀ.ਸੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕੋਵਿਡ-19 ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵਿਚ ਛੋਟਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ- ਲੋਕਾਂ ਵਿਚ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਲਹਿਰ

7 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਗੱਡੀ ਆ ਜਾਵੇਗੀ ਲੀਹ ‘ਤੇ

ਸਰੀ -ਬੀ ਸੀ ਦੇ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਜੌਨ ਹੌਰਗਨ ਨੇ ਅੱਜ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਸਬੰਧੀ ਲਾਈਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵਿਚ ਕੁਝ ਛੋਟਾਂ ਦਿੰਦਿਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ 7 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਮ ਵਾਂਗ ਵਿਚਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਰਕਾਰੀ ਐਲਾਨ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ।

ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵਿਚ ਦਿੱਤੀ ਛੋਟ ਦਾ ਪੜਾਅਵਾਰ ਵੇਰਵਾ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹੈ-

ਪਹਿਲਾ ਪੜਾਅ: 25 ਮਈ ਤੋਂ

ਘਰੇਲੂ ਨਿਜੀ ਇਕੱਠ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੰਜ ਮਹਿਮਾਨ ਜਾਂ ਇੱਕ ਘਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਆਗਿਆ ਹੈ। ਬਾਹਰੀ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਇਕੱਠ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 10 ਬੰਦੇ। ਸੇਫਟੀ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਨਾਲ ਇਨਡੋਰ ਵਿਚ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਕੱਠਾਂ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 10 ਬੰਦੇ। ਸੇਫਟੀ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲਾਂ ਨਾਲ ਬਾਹਰਵਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਕੱਠਾਂ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 50 ਬੰਦੇ। ਮਨੋਰੰਜਨ ਲਈ ਘੁੰਮਣ ਫਿਰਨ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਸਿਰਫ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ (ਯਾਤਰਾ ਦੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵਧਾਈਆਂ ਗਈਆਂ) ਸੇਫਟੀ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਤਹਿਤ 6 ਬੰਦਿਆਂ ਨੂੰ ਇਨਡੋਰ ਅਤੇ ਆਊਟਡੋਰ ਡਾਇਨਿੰਗ ਦੀ ਆਗਿਆ। ਕੰਮ ਦੇ ਸਥਾਨ ਤੇ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਵਾਪਸੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ। ਸੂਬਾ ਪੱਧਰੀ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ, ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਦੂਰੀਆਂ ਦੇ ਉਪਾਅ ਲਾਗੂ ਰਹਿਣਗੇ।

ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ: 15 ਜੂਨ ਤੋਂ

ਬਾਹਰਵਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਸਮਾਜਿਕ ਇਕੱਠਾਂ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 50 ਬੰਦੇ। ਸੇਫਟੀ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਤਹਿਤ ਇਨਡੋਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਕੱਠਾਂ (ਬੈਂਕੁਇਟ ਹਾਲ, ਸਿਨੇਮਾ ਥੀਏਟਰ, ਲਾਈਵ ਥੀਏਟਰ) ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 50 ਬੰਦੇ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਨਾਲ ਵੱਡੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਅਤੇ ਬਾਹਰੀ ਇਕੱਠਾਂ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਲਾਹ-ਮਸ਼ਵਰੇ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕੋਈ ਬੀ.ਸੀ. ਯਾਤਰਾ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਸਥਾਨਕ ਯਾਤਰਾ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅੰਦਰੂਨੀ ਖੇਡਾਂ (ਖੇਡਾਂ) ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਉੱਚ-ਤੀਬਰਤਾ ਵਾਲੀ ਤੰਦਰੁਸਤੀ…….. ਬਾਹਰੀ ਖੇਡਾਂ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 50 ਦਰਸ਼ਕ। ਸੂਬਾ ਪੱਧਰੀ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ, ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਦੂਰੀਆਂ ਦੇ ਉਪਾਅ ਲਾਗੂ ਰਹਿਣਗੇ।

ਤੀਜਾ ਪੜਾਅ: ਪਹਿਲੀ ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ

ਸੂਬਾਈ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਅਤੇ ਪਬਲਿਕ ਹੈਲਥ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਖਤਮ। ਇਨਡੋਰ ਅਤੇ ਆਊਟਡੋਰ ਨਿੱਜੀ ਇਕੱਠਾਂ ਨੂੰ ਆਮ ਵਾਂਗ ਵਾਪਸ ਕਰਨਾ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਨਡੋਰ ਅਤੇ ਆਊਟਡੋਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਕੱਠਾਂ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ। ਸਮਰੱਥਾ ਸੀਮਾਵਾਂ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਨਾਈਟ ਕਲੱਬ ਅਤੇ ਕੈਸੀਨੋ ਦੁਬਾਰਾ ਖੁੱਲ੍ਹ ਜਾਣਗੇ। ਨਿੱਜੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਕਰਣਾਂ, ਸਰੀਰਕ ਦੂਰੀਆਂ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲਾਂ ਵਿਚ ਨਵੀਂ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਕਾਰਜ ਸਥਾਨ ਦੀ ਸੇਧ।

ਚੌਥਾ ਪੜਾਅ: ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ

ਆਮ ਵਾਂਗ ਸਮਾਜਿਕ ਤੌਰ ਤੇ ਵਿਚਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ। ਵੱਡੇ ਇਕੱਠ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵਿਚ ਵਾਧਾ। ਖੇਡਾਂ ‘ਤੇ ਇਨਡੋਰ ਅਤੇ ਆਊਟਡੋਰ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਤੇ ਕੋਈ ਸੀਮਾ ਨਹੀਂ। ਨਵੀਆਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਸ਼ੁਰੂ।

(ਹਰਦਮ ਮਾਨ) +1 604 308 6663
ਈਮੇਲ : maanbabushahi@gmail.com