ਹੁਣ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਵੀ ਹੋਵੇਗੀ ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਛੁੱਟੀ, ਜਾਣੋ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਇਹ ਐਲਾਨ

ਪੈਨਸਿਲਵੇਨੀਆ ਰਾਜ ਵਿੱਚ 2 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੱਖਣੀ ਏਸ਼ੀਆਈ ਲੋਕ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਭ ਵਿੱਚ ਦੀਵਾਲੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹਰ ਕੋਈ ਦੀਵਾਲੀ ਦੇ ਜਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਰੋਥਮੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਪੈਨਸਿਲਵੇਨੀਅਨ ਹਰ ਸਾਲ ਦੀਵਾਲੀ ਮਨਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ 34ਵੇਂ ਸੈਨੇਟੋਰੀਅਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਿਵਾਸੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।

ਦੀਵਾਲੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਹੈ। ਇਹ ਪੈਨਸਿਲਵੇਨੀਆ, ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੰਦਰਾਂ, ਪੂਜਾ ਘਰਾਂ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਸੈਂਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦੀਵਾਲੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਸੈਨੇਟਰ ਨਿਕਿਲ ਸਾਵਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਓ ਹਨੇਰੇ ‘ਤੇ ਰੌਸ਼ਨੀ ਦੇ ਬੇਅੰਤ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੀ ਜਿੱਤ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਈਏ। ਇਹ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਮਕਸਦ ਦੀ ਉਮੀਦ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤਿਉਹਾਰ ਸਰਕਾਰੀ ਮਾਨਤਾ ਦਾ ਹੱਕਦਾਰ ਹੈ। ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸੈਨੇਟਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ ਦਾ ਮਾਣ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨਿਕਿਲ ਸਾਵਲ ਨੇ ਦੀਵਾਲੀ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਛੁੱਟੀ ਬਣਾਉਣ ਸਬੰਧੀ ਬਿੱਲ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਰੋਥਮੈਨ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਦੀਵਾਲੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਨਵੰਬਰ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।