Screenshot_20191002-103450_WhatsApp received_397488611168394
ਪੀ ਐਨ ਜੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ, ਮਾਨਯੋਗ ਜੇਮਸ ਮਰਾਪ ਨੇ ਬਰਨਾਰਡ ਮਾਲਿਕ ਦੀ 17 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਨਿਯੁਕਤੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪੀ ਐਨ ਜੀ ਨਾਲ ਡਾ ਮਲਿਕ ਦੇ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਸਬੰਧਾਂ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵਪਾਰ, ਨਿਵੇਸ਼ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਖਤ ਰੁਚੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਨਿਯੁਕਤੀ ਪੱਤਰ ਵਿਚ ਸ੍ਰੀ ਮਰਾਪੇ ਨੇ ਕਿਹਾ: “ਮੇਰੀ ਸਰਕਾਰ ਸਹੀ ਨਿਜੀ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਪਾਪੁਆ ਨੂੰ ਗਿੰਨੀ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਵਿਚ ਭਾਈਵਾਲੀ ਵੱਲ ਖਿੱਚਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਦਿਲਚਸਪੀ ਦਿਖਾਈ ਹੈ।”
 ਡਾ ਮਲਿਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯੁਕਤੀ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਪੀ ਐਨ ਜੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਆਕਰਸ਼ਕ ਕਾਰੋਬਾਰ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਮੰਜ਼ਿਲ ਵਜੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਸੈਮੀਨਾਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ।
 ਡਾ. ਮਲਿਕ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਸਤਿਕਾਰਯੋਗ ਮਲਿਕ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਾਰਗ-ਤੋੜਨ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਨੇਕ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਯੋਧਾ ਹੈ। ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਫਲ ਕੈਰੀਅਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਡਾ ਮਲਿਕ 2009 ਵਿੱਚ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਚਲੇ ਗਏ।
 ਉਹ ਇੱਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਲੋਬਲ ਸਿੱਖਿਆ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਅਤੇ ਉੱਘੇ ਪਰਉਪਕਾਰੀ ਹੈ ਜੋ ਵਿਦਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਾਲ ਤਜ਼ਰਬੇ ਅਤੇ ਮੁਹਾਰਤ ਵਾਲਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਣ ਲਈ ਇੱਕ ਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਯੇਨ ਹੈ।  ਉਸਦੀ ਭਾਰਤ, ਅਫਰੀਕਾ, ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਅਤੇ ਪੀ ਐਨ ਜੀ ਵਿਚ ਵਿਦਿਅਕ ਰੁਚੀ ਹੈ.
 ਇਹ ਮੰਨਦਿਆਂ ਕਿ ਸਿੱਖਿਆ ਅਸਲ ਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਦਾ ਇਕੋ ਇਕ ਸਥਿਰ ਤਰੀਕਾ ਹੈ, ਡਾ. ਮਲਿਕ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿਚ ਅਤਿ ਆਧੁਨਿਕ ਵਿਦਿਅਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਪਣੀ ਲੜਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ.  ਉਹ ਪੂਰਬੀ ਭਾਰਤ (ਮੇਘਾਲਿਆ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸਥਾਪਿਤ) ਵਿਚ ਮੇਘਾਲਿਆ ਰਾਜ ਵਿਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਖੁੱਲਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦਾ ਸੰਸਥਾਪਕ ਹੈ.
 ਡਾ. ਮਲਿਕ ਨੇ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਵਿੱਚ ਲੀਡਰਜ਼ ਇੰਸਟੀਚਿ .ਟ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਵੀ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਲੇਖਾਕਾਰੀ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਬੈਚਲੋਰਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਵਾਈਡਰ ਹਨ।
ਹੁਣ ਉਹ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਟਾਂਗਾ ਦੇ ਰਾਜ ਦੀਆਂ ਖੁੱਲੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਦੀ ਲੜੀ ‘ਤੇ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਅਤੇ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਯਤਨਸ਼ੀਲ ਹੈ.
 ਇੱਕ ਸੱਚਾ ਪਰਉਪਕਾਰ, ਡਾ. ਮਲਿਕ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਅਤੇ ਦੱਬੇ-ਕੁਚਲੇ ਲੋਕਾਂ, ਅਵਾਜਹੀਣ ਅਤੇ ਵਾਂਝੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਯਤਨਸ਼ੀਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਉਹ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਭਾਰਤੀਆਂ ਲਈ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਇਕ ਮੋਹਰੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੀ।  ਉਸਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਮੰਤਰੀਆਂ, ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾ Houseਸ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ, ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ, ਯੂਐਸ ਦੇ ਸੈਨੇਟਰਾਂ, ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ, ਯੂਐਸ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਭਾਗ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਤੁਤ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ।  ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰ ਸੰਗਠਨ।
ਉਸ ਦੇ ਉੱਤਮ ਕਾਰਜ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ, ਕਨੇਡਾ, ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਚਰਚ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਵਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ.  ਇਸ ਸਾਲ ਉਸਨੂੰ ਹਿੰਦ ਰਤਨ (ਭਾਰਤ ਦਾ ਰਤਨ) ਪੁਰਸਕਾਰ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।
ਉਸਨੇ ਕਈ ਚੈਰਿਟੀਜ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਸੰਗਠਨਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਕਾਉਂਸਿਲ ਆਫ਼ ਇਵੈਂਜਿਕਲਲ ਚਰਚਜ਼, ਫੈਡਰੇਸ਼ਨ ਆਫ ਇੰਡੀਅਨ ਕ੍ਰਿਸਚੀਅਨ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਆਫ ਨੌਰਥ ਅਮੈਰਿਕਾ, ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਫਾਰ ਐਰੇਡਿਕੇਸ਼ਨ ਐੱਨ ਐਲੀਪਰੇਸੀ ਐਂਡ ਗਰੀਬੀ, ਘੱਟ ਗਿਣਤੀ ਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਸੰਗਠਨ ਅਤੇ ਸੇਵ ਦਿ ਗਰਲ ਚਾਈਲਡ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਡਾ: ਮਲਿਕ ਨੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਐਨਜੀਓ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਵਜੋਂ ਸੇਵਾ ਕਰਦਿਆਂ ਲਗਭਗ ਇੱਕ ਦਹਾਕਾ ਬਿਤਾਇਆ।
 ਉਸਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰਿਸਬੇਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਪਾਲਤੂ ਜਾਨਵਰਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, “ਫੀਡ ਦੀ ਭੁੱਖ” ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੇ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਨਾਲ ਹਰੇਕ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਭੁੱਖੇ ਅਤੇ ਬੇਘਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪੀ ਐਨ ਜੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕੁਦਰਤੀ ਸਰੋਤਾਂ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਤੀਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਬਾਰਸ਼ਾਂ ਦਾ ਘਰ ਹੈ।ਇਸਦੀ ਅਬਾਦੀ ਲਗਭਗ 8.5 ਮਿਲੀਅਨ ਹੈ ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਿਭਿੰਨ ਦੇਸ਼ ਹੈ, ਲਗਭਗ 1000 ਕਬੀਲੇ ਜੋ 800 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵੱਖਰੀਆਂ ਬੋਲੀਆਂ ਬੋਲਦੇ ਹਨ।